Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพราะเราอ้วนแล้วไม่สวย จึงปฏิบัติใส่กับแบบนี้เหรอ??? ติดต่อทีมงาน

เรื่องเกิดเมื่อตอนหัวค่ำของวันนี้เองค่ะ

เราไปกินข้าวที่ซิสเลอร์ สาขาเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ แน่นอนวันนี้เป็นวันพุธคิวยาวมากเป็นพิเศษ แถมฝนตกอีกต่างหากคนเลยเข้ามารอกันในห้างเยอะพอควร

วันนี้เป็นวันพิเศษของครอบครัวเรา เพราะเป็นวันเกิดของน้องชายค่ะ แถมพาสาวมาเปิดตัวกับพี่ๆอีกต่างหาก

เรายืนรอคิวอยู่นานพอสมควรกว่าจะได้ที่นั่ง เมื่อเข้าไปเราก็สั่งอาหาร จากนั้นก็เดินไปตักอาหารที่เคาเตอร์สลัดบาร์

แต่ระหว่างทาง กลับเจอโต้ะของคนกลุ่มหนึ่ง ประกอบด้วยผู้ชาย4คนและผู้หญิงอีก 2คนตัวเล็กหุ่นดี ส่วนผู้ชายทั้ง4คนเป็นคนท้วมทั้งหมด

หนึ่งในชายผู้นั้น หันมาพูดว่า "เนี้ยเหรอ??" เราก็งงๆ "เนี้ย" อะไรหว่า

แล้วทุกคนทั้งโต้ะก็หันมามองหน้าเราค่ะ แล้วชายคนดังกล่าวก็หัวเราะโพล่งออกมาว่า "แบบนี้ไม่เอาหรอก 555555" จากนั้นทุกคนในโต้ะที่หยุดมองเรา ก็พากันหัวเราะชอบใจ

เราเลยสงสัยว่า "เนี้ยเหรอ??" มันแปลว่าอะไร แล้ว "แบบนี้ไม่เอาหรอก" แล้วมามองหน้าเรา มันหมายความว่าอย่างไร แปลว่าเรากำลังถูกคนกลุ่มนี้นินทาเหรอ แล้วทำไมต้องมานินทาเราแบบนี้ด้วย

วินาทีนั้นเราค่อนข้างไม่พอใจ ได้แต่คิดในใจว่า "วันนี้วันเกิดน้องของเรานะ อย่าให้เค้าขายหน้าสาวดีกว่าเพิ่งจะเปิดตัวครั้งแรกด้วย"

เราไม่เคยรู้จักพวกคุณเลย ไม่เคยพบหน้ามาก่อนด้วยซ้ำ จะนินทาน่าจะมีความเกรงใจกันบ้าง มารยาททรามที่สุดเลย T-T

ขออภัยค่ะ หัวกระทู้พิมพ์ผิด

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 54 00:11:10

จากคุณ : โจรดอกบ๊วย
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 54 00:10:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com