Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเชิญชวนสมาชิก Fraxel มาร่วมแชร์ประสบการณ์ผลการรักษาครั้งแรก <<< ติดต่อทีมงาน

ขอแชร์ประสบการณ์เล็กน้อยด้วยคนครับ
ผมมีปัญหารอยหลุมสิวและแผลเป็นจากสิวหนุ่ม
ซึ่งผ่านมา 15 ปี นานพอควรกับการรักษา ที่ไม่เคยเข้ารักษาเลยนะ
เคยลังเลว่าจะรักษาดีหรือไม่ แต่เคยอ่านข้อมูลพบว่าอายุมากกว่านี้
ก็ยังรักษาได้ดีมากขึ้นกว่าเดิม 70% ถือว่าเป็นตัวเลขที่สูงมากในความรู้สึก
สำหรับตัวเราเอง 50% น่าจะเห็นชัดมากแล้ว ไม่คาดหวังให้เรียบกิ๊ก
พอดีก่อนตัดสินใจหาข้อมูลเล็กน้อยก่อนทำล่วงหน้าไม่กี่วัน
โปรแกรม Fraxel Fine ความถี่สูงไม่มากเทียบกับตัวอื่น
ความจริงอยากได้แบบแรงที่สุด จะได้เห็นผลไว้ ระยะเวลาสั้น
แต่ลงครอสไว้แล้วครับ มาดูผลนะครับ จากเสียงรอบข้าง

Fraxel Fine ครอส 5 ครั้ง ทำครั้งที่ 1
ด้วยแรงความถี่ที่สูง เจ็บครับ เหมือนมีเข็มเล็กหลายอันแทงเข้าออกอยู่ตลอดเวลา
กลิ่นช่างเหมือนไม้ดียุงไฟฟ้าเลยทีเดียว คุณหมอถามเจ็บไหม
ผมบอกไม่เจ็บ แต่มีน้ำตาซึม ครั้งแรกเข้าใจว่าต้องลงหนักหน่อย
สภาพหน้ายังไม่เคยผ่านการรักษา ต้องทน สักพักสนุก เจ็บแบบซาติด

1 วันแรก หน้าแดงชัดเจนมาก หน้าตึง ผิวหยาบเหมือนกระดาษทราย
3 วัน      หน้าคล้ำ รอยดำเป็นปื้น ผิวหยาบเหมือนกระดาษทราย
7 วัน      หน้าเกลี้ยง ผิวเริ่มนุ่ม
เพื่อนที่ทำงานเห็นว่าหน้ามีรอยดำที่ช่วงแก้มก็ทัก ทุกคนที่ทราบว่าผมไปทำเลเซอร์
บอกว่าหน้าเรียบขึ้น อันนี้ไม่อยากเชื่อเพราะเหมือนเขารู้ว่าผมไปทำมา อาจเกิดอุปทาน
ไปเอง ต้องอิงข้อมูลประเภทไม่รู้ตัวก่อนดีกว่า
น้องสาว บอกว่าช่วงบริเวณแก้มบน ใต้ตา เรียบกว่าเดิม เห็นได้ชัดที่สุด อันนี้น่าเชื่อถือ
แต่สิ่งที่ต้องการจากการรักษา คือ หลุมสิว และ แผลเป็น
ซึ่งคุณหมอบอกว่าครั้งแรกไม่เห็นผล จะช่วยในเรื่องผลัดเซลล์ผิว หน้าใส

ทุกคนที่เห็นและทัก คือ หน้าขาวใส ไปทำอะไรมาหรือเปล่า ทาแป้งหรือเปล่า
ผลพลอยได้ครับ ส่วนตัวไม่ได้สนใจเรื่องขาวใส แต่รอยหลุมสิวกว้างไม่เห็นผลครับ
แต่รอบรูขุมขนขนาดเล็กดีขึ้นครับ 5-10% เลยทีเดียว ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ
เรื่องสิว ขึ้นบ้างเล็กน้อยครับ สิวเสี้ยน สิวมีหัวเล็ก
คิดว่าคงทำ 5-10 ครั้ง นะครับ ครั้งละ 1 เดือน กลายเป็นมนุษยสองหน้า
สัปดาห์แรกของเดือนหน้าดำ สามสัปดาห์ถัดมาหน้าขาว เป็นแบบนี้สัก 1 ปีครับ

สำหรับท่านอื่น ผลที่ทำแล้วอยู่ในระดับไหน อย่างน้อยเป็นวิทยาทานให้ผมและสมาชิกท่านอื่นด้วย
ขอบคุณครับ

จากคุณ : VIOS 2.4 Elegance v6
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 54 10:49:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com