Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คันหัวยิบๆ แถมผมก็ร่วง แพ้ยาสระผมป่าวอ่ะคะ ใช้แพนทีน Nature Care ตัวใหม่ ติดต่อทีมงาน

ดิฉันเป็นคนผมสั้นค่ะ ปกติเป็นคนสระผมทุกวันอยู่แล้ว ผมมัน เส้นใหญ่ ไม่ค่อยได้ทำอะไรกับผม แม้กระทั่งหวี -_-" ก็อยู่แต่บ้าน ตัดผมสั้นซะขนาดนี้เลย ไม่ค่อยได้หวี มือสางๆเป็นพอ ร้านทำผมไม่ค่อยได้เข้า สารเคมีอย่างอื่นช่วงที่ผ่านมาก็ไม่ได้ทำค่ะ

เพราะด้วยเหตุว่าสระผมทุกๆวัน เลยว่าอยากใช้ยาสระผมที่ใช้ได้บ่อย ไม่ทำลายผม ใช้แพนทีน เนเจอร์แคร์ ขาวสีเขียวขนาดกลางได้ 2 ขวด ครีมนวดหมดไป 1 หลอด ตั้งแต่ใช้ก็สังเกตุว่าตอนสระผมร่วงติดมือมาเยอะอยู่ คือหลายเส้นเลยล่ะ ทั้งที่ผมก็สั้น มันก็ไม่น่าเยอะขนาดนี้ แต่ก็เฉยๆ ทนใช้มาถึงขวดที่ 2
อาทิตย์ที่ผ่านมามันมีผดเม็ดๆขึ้นที่หัวเยอะอยู่ น่าจะเป็นสิว ผมก็มัน อาการร่วงยังมีอยู่ แต่ตอนนี้คันมากๆ ยิบๆๆๆเลย ยิ่งพอเจออากาศร้อนยิ่งเละ ทั้งมัน ทั้งคัน

อาการแบบนี้เรียกว่าแพ้แชมพูหรือเปล่าคะ วันนี้ทนไม่ไหวค่ะ เลยเปลี่ยนแชมพูมาเป็น คลีนิค สูตรเย็น ก็บรรเทาได้ช่วงนึง ตอนนี้เริ่มคันอีกแล้ว มากกกด้วย

ใครก็ได้ช่วยแนะนำทีว่าทำยังไงดี

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : catzilla_girl
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 54 23:18:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com