Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเลเซอร์กระมากๆ แต่ยังมีข้อสงสัยอยู่ค่ะ รบกวนคนที่เคยทำหรือผู้รู้ตอบหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือเรามีกระแดดกระจายบริเวณโหนกแก้มค่อนข้างเยอะ แต่จางๆ (เดาเอาเองว่ากระตื้น) และมีจุดที่สีเข้มยาวประมาณเกือบ1 ซม. อยู่ 2 ที่ ไม่ต้องจ้องก็เห็นชัด(เดาอีกว่ากระลึก) อันหลังนี้เป็นมาประมาณ 2 ปีกว่าได้ หลังจากเก็บข้อมูลในพันทิพธ์ก็อยากทำดูมั่ง แต่งงมากเพราะเลเซอร์ที่สามารถรักษาได้ ดูมีหลายตัวมากๆ และบางตัวอาจทำได้แค่จางลงนิดหน่อย เช่น IPL (แต่เห็นว่าจะไม่เกิดสะเก็ด) แต่บางท่านก็บอกว่า IPL มันไม่ช่วย สรุปแล้ว หนูงงอะ

เลยขอสรุปถามเป็นข้อๆดีกว่า ดังนี้ค่ะ
1 มีเลเซอร์ตัวไหนที่รักษากระได้บ้างคะ
2 มีเลเซอร์ตัวไหนที่ทำแล้วมันจะหายขาดได้บ้าง ไม่ใช่แค่จาง แล้วต้องทำประมาณกี่ครั้ง หรือระยะเวลาเท่าไหร่คะ
3 ตัวไหนที่ทำแล้วจะเป็นสะเก็ด ตัวไหนทำแล้วแค่รู้สึกเบิร์น
4 มีหลายคนบอกว่าทำแล้วซัก2 เดือน มันก็ขึ้นอีก แต่คราวนี้เข้มขึ้นกว่าเดิมด้วย (อันนี้เคยอ่านเจอในกรณี Yag) จริงรึเปล่า อยู่ที่เขาหลบแดดไม่ดี หรือมันก็จะเป็นอย่างนี้เป็นปรกติคะ
5 ถ้าท่านไหนเคยทำ รบกวนขอชื่อคลินิก ชื่อหมอ ผลที่ได้ และราคา ด้วยได้มั้ยคะ

ขอบคุณนะคะ

จากคุณ : Chababerry
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 54 12:05:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com