Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจ้งคามคืบหน้าที่เหมือนจะไม่คืบ .. ขอกรณี ร้านWATSON สาขารัตนาธิเบศน์{แตกประเด็นจาก Q10618962} ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้เดิมที่เราได้มาโพสขอความคิดเห็นและคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆในห้องนี้ ..​

จนถึงวันนี้ 7 วันพอดิบพอดีค่ะหลังจากเกินเรื่องราว ..​
เราจะขอเล่าเรื่องราวที่ผ่านมาทั้ง 7 วันให้ทุกคนได้รับทราบถึงการทำงานของบริษัทวัตตัน ประเทศไทย ดังนี้ค่ะ

- หลังจากเกิดเรื่อง .. วันรุ่งขึ้น วันที่29/05/2554 มีเจ้าหน้าที่โทรมาสอบถาม พร้อมกับบอกว่าขอโทษแทนพนักงาน และจะดำเนินการเด็ดขาดต่อไป ..​  

31/05/2554 รออยู่ 2 วันได้ค่ะ .. ไม่มีใครโทรมาเราบากหน้าของเราโทรไปว่าได้ทำอะไรบ้างมั้ย .. เรื่องราวไปถึงไหนแล้ว .. และเเจ้งให้ทราบอย่างชัดเจนว่าเราไม่ได้ปล่อย และ ยอมให้เรื่องนี้เป็นคลื่นกระทบฝั่งอย่างแน่นอน ..​  เจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่ใช่พนักงานของร้าน แต่ได้ให้บริษัทต้นสังกัดของพนักงานคนดังกล่าวลงโทษพนักงานเรียบร้อยแล้ว และบอกชัดเจนว่าพนักงานคนที่ก่อเรื่องกับเรานั้นเธอไม่อยู่ที่ี่แล้ว

และบอกว่าถ้าเราไปที่ห้างนั้นอีกให้เราโทรไปแจ้งด้วย
จะให้ผู้จัดการมาขอโทษเรา ...

เรื่องนี้ละที่เรารุ้สึกแปลกเป็นอย่างมาก .. พนักงานของคุณทำกับเราขนาดนี้ .. ฉีกหน้าเรา แสดงกริยาที่เรียกได้ว่าแย่ที่สุดกับเรา แต่เราต้องเดินทางไปหาเค้าเพื่อให้เค้าขอโทษเรานั้นหรือ???
มันเหมือนกับว่าเรากำลังบังคับให้เค้ามาขอโทษเราทั้งๆที่เค้าไม่เต็มใจสักนิด  ..
และมากไปกว่านั้นคือเราต้องเดินทางไปหาคำขอโทษนั้นด้วยตนเอง .. ????

วันนี้ 03/06/2554  พอดีที่เรากับแฟนไปทำธุระที่ส่วนสำนักงานของเซนทรัลพอดี ..​ซึ่งต้องเดินผ่านหน้าร้านวัตสัน .. โชคช่างไม่เข้าข้าง เธอๆจริงๆ เราหันไปมอง ด้วยความอยากรุ้ว่าที่บอกว่าเธอนางๆเหล่านั้นไม่อยุ่แล้ว .. จะเป็นจริงอย่างที่บอกเราหรือไม่ ...
เดชะบุญ .. หันขวาไปปุ๊บ!!!!   หน้าเธอนางนั้นก็ปรากฏเต็มๆสายตาเราเลยค่ะ .​.​

ยอมรับว่าถึงกับของขึ้นทันที .. ไหนว่าโดนลงโทษอ่ะ .. ทำไมยังลอยหน้าลอยตา เดินร่อนไปทั่งร้านแบบนี้
วินาทีนั้นเราคิดเลยค่ะว่า .. ถ้าไม่คิดจะลงโทษ ..​อย่ามาโกหกลูกค้า ..​เรารับไม่ได้!!!

เราคว้าโทรศัพท์โทรกลับไปที่เบอร์ 02-665 -xxxx เพื่อสอบถามทันทีว่าตกลงที่บอกว่าดำเนินการเนี่ย ... โกหกเราหรือ ..​เราอยู่ที่หน้าในเวลานี้และเห็นพนักงานคนที่มาหาเรื่องเราน้นยังคงลอยหน้าลองตาอยุ่ในร้าน ..​

เปลายสายตอบกับเรามาว่าขอให้ผู้จัดการร้านไปหาได้หรือไม่ ..​ตอนนั้นเราโกณธมากค่ะ
คิดแล้วว่าเป๊นไงเป็นกัน .. บอกค้าว่าให้มาหาเราได้เลยเราจะรอ15นาที .. ผ่านไปเกือบครึ่งชั่วโมงไม่มีใครมาหาเราตามนัดสักคน ..
จนเราต้องโทรไปอกว่าถ้าไม่มา .. เราจะไม่รอแล้ว .. เวลาของเรามีค่าไม่ใช่ให้มานั่งรอไปเรื่อยๆแบบนี้
สุดท้าย ผู้ชายคนที่เราบอกว่าแต่งตัวดูดี มีอายุ ในวันที่เกิดเหตุ ก็เข้ามาหาเราค่ะ ..​

คำเดียวที่พูดคือขอโทษ ให้พนักงานคนหนึ่งย้ายไปสาขาอื่นแล้ว ... แฟนเราเลยสวนว่า
นี่มันใช่การลงโทษแล้วหรอ .. ย้ายเค้าให้เค้าไปสร้างเรื่องราวแบบนี้กับลูกค้าสาขาอื่นต่อไปใช่มั้ย ..​
เป็นไงละ .. อึกอัก ตอบไม่ได้ ..

พูดไปพูดมาก็ ยกมือไหว้เราบอกว่า ขอมาขอโทษแทนคนที่ทำเรื่องกับเรา .. ขอให้เรายอม และ จบเรื่องราวเสีย

เราของขึ้นสิค่ะ .. เสียงดังเลยว่า  ที่คุณมาย่ำ และ ดูถูกศักดิ์ศรีเราวันก่อนน่ะ
สำหรับเราไม่ใช่เรื่องที่จะให้ใครก็ได้มาขอโทษ หรือ ตะกร้าผลไม้ที่คุณหิ้วมามันจะทำให้เราใจอ่อนยอมคุณนะ

เราโดนกระทำอย่างหนัก จากพนักงานของคุณ .. ซ้ำแล้วบทลงโทษของคุณที่บอกเรานั้น ..
มันไม่เรียกว่าบทลงโทษเลย มันเรียกว่าย้ายไปทำงานที่อื่น ..​นี่มันคือการแก้ไขปัญหาหรอค่ะ .

สุดท้ายแล้วเรายืนยันชัดเจนว่าเราไม่ยอม .. แต่เรากลับไม่ได้อะไรที่ทำให้รุ้สึกดีขึ้นเลยสักนิด
เพราะสำหรับเราการเอาใครสักคนมายกมือไหว้ เอาผลไม้มาให้
มันไม่ได้ทำให้เรารุ้สึกดีขึ้น หรือ รุ้สึกว่าจบๆมันไปได้แล้ว เลยสักนิดเดียวค่ะ

รบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆต่อดังนี้ค่ะ .​.

1 ถ้าบริษัทยังคงเป็นแบบนี้ .. พี่ๆคิดว่าเราควรทำอย่างไรต่อไปดีค่ะ ..​
2 เราจะขอคำแนะนำในเรื่องของการต่อสุ้คดีได้จากใครบ้างค่ะ .. เราใช้เวลา 7 วันแล้วนะคะสำหรับบริษัทที่จะดำเนินการต่างๆ แต่เค้าไม่ยอมใช้เวลานั้นให้เป็นประโยชน์เลย .. คงปล่อยให้เวลาเดินผ่านไปเรื่อยๆ
เค้าคงคิดสินะว่า ..​ปล่อยๆไปเดี๋ยวก็เงียบ เดี๋ยวก็จบไปเอง ..

ขอบคุณทุกๆคน สำหรับคำแนะนำและกำลังใจอีกครั้งค่ะ ..
ทุกๆความเห็นทำให้เรารุ้สึกว่าเราไม่ได้สู้อยู่คนเดียวแต่เรามีพี่ๆเพื่อนๆในห้องนี้เป็นกำลังใจอยู่ข้างๆเราค่ะ

จากคุณ : halley's girl
เขียนเมื่อ : 4 มิ.ย. 54 02:12:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com