Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

MAED IN JAPAN "เครื่องสำอาง - ของใช้ต่างๆ" แวะเข้ามาดูนะค่ะ ^^ ติดต่อทีมงาน

ของทั้งหมดนี่ ซื้อที่ญี่ปุ่นนะค่ะ  เห็นสาวๆ ไปๆมาๆที่ญี่ปุ่นบ่อยๆเลยอยากแนะนำค่ะ  ดีและถูก  

ของญี่ปุ่นนั้น เครื่องสำอาง หรือ ยา  เขาจะห่วงเรื่องอันตรายเป็นพิเศษ
ยาแต่ละชนิดนั้นจะอ่อนมากกกกก ไม่สะเทือนร่ายกายของคนไทยอย่างเราๆ

นั้นคือเหตุผลว่าทำไม คนไทยที่ญี่ปุ่น(ส่วนมาก) ยังใช้ของไทย(ยาหรือเครื่องสำอาง)

แต่เราเป็นส่วนน้อยที่ไม่ใช้แล้วค่ะ แพ้มาตั้งแต่เด็ก  ไม่เคยใช้อะไรที่มันแรงๆ เขาบอกว่าดีก็ซื้อมาใช้แล้ว หน้าแห* เลยค่ะ ก็เลยหยุดมาใช้ของญี่ปุ่น พบว่า น่าดีขึ้นมากกกกก  ผดผื่น หายไปค่ะ แต่ หน้าแห้งเป็นทะเลทรายนั้นเอง

-----------------------------------------------------
* ถ้าพิมพ์ผิดตรงไหน ขอโทษด้วยนะค่ะ

ปล. ร้านเนื้อย่างที่ใกล้ๆบ้านโดนปิด เพราะเนื้อวัวมีสารอะไรไม่รู้ทำให้คนที่กินเข้าไปนอนโรงบาล   ใครจะมาตอนนี้อย่าเลยค่ะและยังมีช่วงก่อน เด็กกินเนื้อม้าก็ตาย 2คน
----------------------------------------------------

ช้าขออภัยค่ะ
----------------------------
สำหรับคนที่เข้ามาใหม่นะค่ะ

อยากจะบอกว่า หนูไม่ได้ม๊า า า า า าา

เชิญชมและตัดสินใจกันเองค่ะ

แหม่ กระทู้ตื่นเต้น

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 54 22:15:30

จากคุณ : For GiveLove
เขียนเมื่อ : 4 มิ.ย. 54 20:19:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com