Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] รีวิว Too Faced Shadow Insurance และ Naked Palette ของจริง VS ของปลอม ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะสาวๆ ห้องแป้ง

วันนี้ขอรีวิวในห้องแป้งเป็นครั้งแรก หลังจากอยู่ในพันทิบมานาน
ได้ความรู้ไปก็เยอะ เลยอยากมาแชร์ความรู้ใหม่ๆของตัวเองบ้าง
ให้สาวๆได้ระวังตัวไว้ จะได้ไม่พลาดพลั้ง เสียเงินฟรี!

ซื้อเครื่องสำอางค์ปลอมก็เหมือนเสียเงินฟรีนะคะ
เพราะไม่ได้ทำให้เราสวยเหมือนของแท้ แถมยังอาจจะทำให้แพ้อีกด้วย
หน้าเรา เราไม่ควรเอาไปเสี่ยงค่ะ แพ้ที รักษากันยาวเลย ไม่คุ้มๆๆๆ
ไม่รู้คนทำปลอมเค้าเอาสารอะไรใส่ลงไปบ้าง
ถึงมาขายเราได้ถูกขนาดนั้น

ข้อสังเกตุ สำหรับของปลอม คือ
1. ส่วนใหญ่ราคาจะถูกผิดปกติ
2. Packaging ต่างกัน เล็กน้อย - มาก
3. คุณภาพย่อมต่างกัน มาก

ฉะนั้น ทางที่ดี ถ้า product ไหนมีขายที่ Counter Brand
น่าจะซื้อที่เคาเตอร์มากกว่านะคะ ได้ลอง ได้เทียบสี ได้แต่งหน้าฟรีด้วย
อันไหน ไม่มีขายในไทย ก็ให้เลือกซื้อกับแม่ค้าที่ไว้ใจได้
มีประวัติดี ไม่มีลูกค้าคอมเพลนอะไร
ตอนนี้ในตลาดออนไลน์ที่เห็นส่วนใหญ่ก็แท้ค่ะ

ส่วนของปลอม 2 ชิ้น ที่จะรีวิววันนี้ ได้มากจากเมเจอร์ รัชโยธินค่ะ
ขอไม่บอกว่าร้านไหนนะคะ เห็นใจแม่ค้าเค้าเหมือนกัน

ขอรีวิว Too Faced Shadow Insurance ( Eye Primer) ก่อนนะคะ
เค้า คือ ไพรมเมอร์ทาตา ก็คือ ครีมเนื้อบางที่เราทาก่อนทา Eyeshadow
เพื่อให้เรียบเนียน ง่ายต่อการทา eyeshadow และช่วยให้ eyeshadow ติดทนและสีเด่นชัดขึ้นด้วยค่ะ เหมาะสำหรับคนที่หน้ามัน  
เช่น จขกท. ตรงรอยพับจะมันภายในไม่กี่ชั่วโมง ต้องทา eye primer เพื่อให้เครื่องสำอางติดทนทั้งวัน ไม่ต้องเติมบ่อยๆ เปลืองเครื่องสำอางค์ดีๆ ที่เราซื้อมาแพงๆ

เอาล่ะ ......เริ่มเลยดีกว่า รูปแยะหน่อยนะคะ อยากให้เห็นชัดๆทุกซอก ทุกมุม
ทุกรูปจะบอกไว้ว่า REAL = แท้   หรือ   FAKE = ปลอม นะคะ
รูปแรก ให้สังเกตุ packaging ก่อนเลยค่ะ ว่าต่างกันอย่างเห็นได้ชัด

ของแท้ จขกท.ได้มาจากอเมริกา ราคา 750 บ.
ของปลอม ได้มากจากเมเจอร์ ราคา 250 บ.

จากคุณ : MiniFoxi
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 54 21:10:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com