Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากหน้าขาวขึ้น + ใสเนียน ถ้าไช้สูตรนี้ จะดีขึ้นไหมครับ แนะนำที ติดต่อทีมงาน

ขอเล่าเรื่องผิวหน้าตัวเองนิดๆนะครับ

ผมเป็นคนผิวผสม ออกคล้ำๆ แต่ไม่ถึงกับดำมาก (ลำตัวยังดูเหลืองๆ)

แต่ก่อน ตอนวัยรุ่นๆ ม.ปลาย จากที่เคยมีสิวขึ้นพอสมควร

เคยมีประสบการณ์ไปคลีนิกมาหลายที่เหมือนกัน

จนปัจจุบัน รักษาด้วยวิธีการไม่ทำอะไรเลย (เพราะนิสัยเป็นคนขี้เกียจอะครับ เหอๆ)

ล้างหน้าด้วยน้ำเปล่า จนตอนนี้สิวอักเสบ อุดตันที่เคยมี ก็ค่อยๆเลือนหายไปเรื่อยๆ ตามเวลา  แต่ริวรอยยังอยู่

ตอนนี้เลยอยากบำรุงหน้าซะหน่อย เพราะดูหมองคล้ำ + มีสิวเสี้ยนด้วย

ผมเลยกะจะลองไช้สูตรนี้ดู สัก 1 เดือน  (ยืมสูตรมาจากคุณ submarine น่ะ)

วิตตามิน :

วิตามิน ซี ของ แบลคมอล์ 1000 mg
วิตตามิน อี ของ เมก้า 400 mg
เกรปซีด Nutri Master 20 mg วันละ2เม็ด
วิตามิน รวม (ยี่ห้ออะไรดีอ่ะ)
evening primrose oil ของ boots

(อยากทราบว่า ต้องกินทั้งหมดดีปะคับ ไปพวกนี้ แล้วยี่ห้อตามนี้ดีหรือยัง)

ของกินเสริม :
น้ำมะเขือเทศ  วันละ 2กล่อง
น้ำเปล่าวันละ 2 ลิตร

(ไม่แน่ใจ น้ำมะเขือเทศช่วยไห้ผิวใสจิงไหมครับ)

บำรุงจากภายนอก :
มะขามเปียก + น้ำมะเขือเทศครึ่งกล่อง + น้ำผึ้งนิดหน่อย ขัดตัว
อาทิตย์ละ ประมาณ 2 ครั้งเป็นอย่างต่ำ
ครีมมะขามเพยา
เบคกิ้งโซดา ขัดหน้า

(มีปํญหาคือ จะซื้อยังไงดี มะขามเปียก ซื้อเท่าไหร่ดีครับ ซื้อไม่เปงอ่า T_T) หรือจะ ไช้ครีมมะขามเพยาแทน มันจะง่ายกว่าไหม

โลชั่น :  วาสลีน สีชมพู
บำรุงหน้า : น้ำโสมโคเซ่

ที่ผมก๊อปสูตรของคุณ submarine มา(แทบทั้งหมด T_T)
เพราะส่วนใหญ่เป็นสูตรธรรมชาติ  
และก็ไม่มีพวก Retina /BP / AHA ที่มีส่วนผสมกรด

ภาพรวมใบหน้าผมตอนนี้โดยรวมถือว่าธรรมดาๆ ไม่ใส ไม่ขี้เหร่ ไม่มีจุดสังเกตุอะไร  แต่ดูคล้ำๆเพราะไม่ได้เป็นคนขาว และใบหน้าดูไม่ค่อยจะเนียนเท่าไหร่ เพราะมีริ้วรอยสิว หลายจุด

และตรวจดูไกล้ๆจะเจอปัญหา4 อย่าง
1.ริ้วรอยจากสิวในอดีตหลายจุด
2.สิ้วเสี้ยนแถวจมูก
3.สิวอุดตันนิดหน่อย (เม็ดเล็กมากๆ)
4.สิวผดตรงคางนิดหน่อย

จะยอมลงทุนเพื่อใบหน้าสักครั้ง

เลยอยากถามว่าสูตรข้างบนที่ผมว่ามา น่าจะพอทำไห้ไบหน้าผมเปลี่ยนแปลง ดูใส + ขาวขึ้น(สักนิดก็ยังดี T_T)  บ้างไหมครับ

แก้ไขเมื่อ 17 มิ.ย. 54 13:40:36

แก้ไขเมื่อ 17 มิ.ย. 54 13:39:16

จากคุณ : Maximumproject
เขียนเมื่อ : 17 มิ.ย. 54 13:38:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com