Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาวๆคะ มีใครเคยลดน้ำหนักแล้วมีอาการแบบเราบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้เราลดน้ำหนักโดยการลดอาหาร จากที่เมื่อก่อนจัดหนักตลอด หิวไม่หิวก็กิน กินขนมเยอะมาก ตอนนี้ก็เลยงดหมด กินข้าวเช้าเป็นมื้อหนัก ส่วนมืออื่นกินแต่อาหารเบาๆอ่อนๆ ผ่านไป 1 สัปดาห์มันได้ผลดีเลยค่ะ ผอมลง แต่...มันหวิวๆยังไงไม่รู้ค่ะ จะว่าเพลียก็ไม่ใช่ แต่มันบอกไม่ถูกอ่ะค่ะ แล้วตอนนี้เรากินได้น้อยกว่าเดิม บางทีหิวมากเลย แต่พอกินก็กินไม่หมดจาน ทั้งทีใจอยากกินอีก แต่ร่างกายมันไม่เอาด้วยแล้ว มันรู้สึกเหมือนจะอาเจียนถ้าเรากินเยอะกว่านี้ แต่พอกินน้อยก็รู้สึกเหมือนมันไม่เพียงพอต่อความต้องการของร่างกาย เราควรทำไงดีคะ หรือว่ามันเป็นช่วงที่ร่างกายกำลังปรับตัว เราเองก็สับสนกับร่างกายตัวเองมาก อย่างเมื่อเช้าหิวมากเลย นั่งคิดไว้แล้วว่าจะกินอะไรบ้าง กะจะกินแบบมีความสุขเลยล่ะ แต่...เอาเข้าจริงมันกินได้นิดเดียว เรารู้สึกยังไม่อิ่ม รู้สึกไม่ค่อยมีแรง  แต่ร่างกายมันก็เริ่มส่งสัญญาณว่า ถ้ากินเข้ามาอีก จะอาเจียนแล้วนะ อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ หรือว่าเรากำลังลดน้ำหนักผิดวิธีคะ

จากคุณ : +*หมูสีส้ม+*
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 54 12:30:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com