Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมบาง >> เราควรรักษาดีมั้ย ==ช่วยตัดสินหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

มีรูปทางด้านล่างๆค่ะ ==  เพิ่งลงเพิ่ม
กังวลเรื่องผมบางค่ะ คนที่ผมหนาๆมักจะไม่เข้าใจหรอกค่ะ ==
ผู้หญิงเราเรื่องผมเป็นเรื่องใหญ่ สามารถทำให้เราดูดีขึ้นได้มากเลย
เพื่อนเราก็ทักตลอดว่า ผมบางนะ ... ก็ใช่ว่าเราอยากจะบางน่ะ ทำทรงอะไรก็ไม่ได้ เห็นหนังศรีษะตลอดเลย ถึงจะไม่มากแต่มันก็เสียความมั่นใจไปเยอะน่ะ

ผมเราบางกรรมพันธุ์  ผมเส้นเล็กมากด้วย ดึงแล้วก็เปราะขาดง่าย ไม่มีน้ำหนัก ต้องรวบผม พอรวบมันก็จะดึงตรงกลางหนังศรีษะ มันจะหน่วงๆแสบๆอ่ะค่ะ เหมือนผมมันน้อยแล้วมันต้องดึงๆกันเวลามัด พอปล่อยผม ผมเส้นเล็กมันก็จะพันๆกัน เฮ้อ ไม่อยากดัดด้วย เพราะผมเราอ่อนแอมากและเสียๆจากการทำเคมีมา ==  
หาข้อมูลมาเยอะแล้ว ทั้งตั้งกระทู้ ทั้งสมาร์ทเสริ์ช กูเกิ้ล ฯลฯ จนตอนนี้เรากำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ ว่าเราจะไปรักษาดีมั้ย เพราะเห็นหลายคน หลายความเห็นบอกว่าได้ผลบ้าง มีผลข้างเคียงทำให้ขนขึ้นตามร่างกายบ้าง เราอยากได้ที่ที่สามารถรักษาผมบางกรรมพันธุ์ของผู้หญิงค่ะ บางทั้งหัวเลยค่ะ ท้ายทอยก็บาง รวบผมแล้วกำได้นิดเดียวเอง ==
จากการหาข้อมูลของเรา  เรากำลังเลือกอยู่ว่าจะไปรักษาที่ไหนดี
1.  ษิตาวรรณคลินิก
2.  นครหลวงการแพทย์
หรือจะลองใช้ตัวยาไมนอกซิดิลทาเอง
หรือว่าใช้ nioxine ดี
อยากขอข้อมูลเพิ่มเติมที่สาวๆรู้และช่วยเราตัดสินใจด้วยนะคะ

ถ้าเราไปรักษา แล้วผมขึ้นมา มันจะหนามั้ยคะ แล้วถ้าหยุดยา ผมเราจะกลับไปบางเหมือนเดิมมั้ย ถ้าเราใช้ยาไปตลอดมันจะเป็นอันตรายระยะยาวหรือเปล่าคะ

เราก็แค่อยากมีผมหนา ทำผมได้เหมือนผู้หญิงทั่วไปบ้าง  ขอบคุณทุกๆคนนะคะที่เห็นใจเข้ามาช่วยเรา ถ้าเราตัดสินใจไปรักษาที่ไหน หรือว่าได้ผลจากการทำอะไรเราจะมารีวิวให้ดูนะคะ เผื่อว่าสาวผมบางอีกหลายๆคนจะมีทางเลือกในการรักษาบ้าง ไม่มีใครเข้าใจคนผมบางได้เท่ากับคนผมบางด้วยกันหรอกค่ะ   ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 มิ.ย. 54 18:04:23

จากคุณ : เด็กคอส มน.
เขียนเมื่อ : 27 มิ.ย. 54 15:51:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com