Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

30DAYS MAKE-UP REHAB CHALLENGE - กระทู้ลงทะเบียน{แตกประเด็นจาก Q10738553} ติดต่อทีมงาน

เปิดกระทู้ลงทะเบียนแล้วค่า หลังจากที่ได้รับเสียงตอบรับท่วมท้น
ต้นเรื่องตามไปดูที่นี่ค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q10738553/Q10738553.html

กติกานะคะ
1. เลือกไอเท็มแต่งหน้ามา 5 ชิ้น เน้นเป็นไอเท็มที่ซื้อมาแล้วไม่ค่อยได้ใช้ หรือไอเท็มที่อยากใช้ให้มันหมดๆซะที แล้วลงทะเบียนไว้ในกระทู้นี้โดยแจ้งชื่อไอเท็มไว้นะคะ
2. ในระหว่างที่เล่นเกมชาเลนจ์นี้ ห้ามซื้อไอเท็มตระกูลเดียวกันและสีเดียวกันเด็ดขาด
3. ตั้งแต่วันที่ 1 - 30 กรกฎา ทุกวัน ประมาณ 7 โมงเช้า เราจะมาเปิดกระทู้ให้สาวๆโพส Make-up Look ในวันนั้นๆ เป็นการยืนยันว่าได้ใช้สรรพสิ่งที่เลือกไว้จริง
***สามารถใช้ไอเท็มเพิ่มเติมจากที่เลือกได้นะคะ ไม่ได้จำกัดว่าต้องใช้แค่ 5 อย่างนี้ทุกวัน แต่ 5 อย่างที่เลือกมาต้องใช้
สำหรับสาวๆคนไหนที่ไม่สะดวกจะโพสรูป จะเขียนแค่วันนี้แต่งหน้าใช้อะไรบ้างก็ได้นะคะ (แต่สนุกน้อยหน่อย) ใครที่โพสรูปได้ แต่ไม่มั่นใจก็สามารถคาดตา คาดปาก ทำเบลอป้ายยาหม่องได้ค่ะ
- หากมีการตุกติก เช่น แจ้งไว้ว่าจะใช้ผลิตภัณฑ์ A แต่มาแอบเปลี่ยนทีหลังจะถูกตัดสิทธิ์รับรางวัลทันที เพราะเราต้องการให้ผู้เล่นอดทนใช้ของที่เลือกมาให้คุ้มค่าตามคอนเซ็ปท์จ้า แต่ยังร่วมสนุกได้เรื่อยๆค่ะ
การคิดคะแนน จะคิดจากจำนวนผู้ให้กิฟท์นะคะ ในวันนั้นใครที่ได้รับกิฟท์มากที่สุดจะได้รับ 3 คะแนน (เนื่องจากกิฟท์มี 1-3 เลยจะนับจากจำนวนผู้ให้กิฟท์จ้ะ) คนอื่นๆที่มาโพสรูปรับคนละ 1 คะแนน
4. โพสรูปได้แค่วันละ 1 ความคิดเห็นนะคะ และจะคิดคะแนนจากความคิดเห็นนี้ เม้นเพิ่มให้กำลังใจคนอื่นได้ แต่จะไม่เอากิฟท์ที่ได้มารวมนะคะ
5. ปิดโหวตเพื่อนับคะแนนในวันนั้นๆ เวลา 3 ทุ่มตรง มีเวลารับกิฟท์วันเดียวจ้า
6. วันที่ 31 กค จะเป็นวันสรุปผลคะแนนและประกาศผู้ชนะค่ะ

ของรางวัล (อาจมีเพิ่มเติมถ้ามีคนเล่นเยอะๆ) จัดโดยจขกท.ซื้อหามาเอง ของใหม่แกะกล่อง 100 เปอร์เซ็นท์ ไม่แท้ยินดีรับคืนมาใช้เอง ได้แก่
- Covergirl Lash Blast Volume Mascara ส่งตรงจากอเมริกา ของเค้าดีจริงไรจริง ใช้มา 4-5 หลอดแล้ว

สำหรับกระทู้นี้ เป็นกระทู้ลงชื่อผู้เข้าร่วมเล่น Challenge นะคะ ให้ลงทะเบียนโดยส่งรายชื่อไอเท็มที่ต้องการใช้ทุกวัน (ว๊ากกกกกกกกกกกก T_T นานนะเนี่ย) คิดให้ดีนะคะ เพราะของบางอย่างมันยากนา อย่างลิปสติกสีม่วงเงี้ย มันทาทุกวันได้รึฮึ
รับลงทะเบียนเรื่อยๆนะคะ เปิดเกมวันที่ 1 ค่า ใครช้ากว่านั้นก็ได้คะแนนน้อยเน่อ
ไม่ลงทะเบียน ไม่มีคะแนนจ้า

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณทุกคนที่เข้าร่วมเล่นเกมโหดมันฮานี้ สู้ๆ

หมายเหตุ - ลูกข้าราชการไม่มีสิทธิ์เก็บคะแนนรับของรางวัล แต่ยินดีรับกิฟท์ทุกกรณีจ้า

อัพเดทรายชื่อล่าสุด 2-7-11 12.00 hrs
รายชื่อผู้เข้าร่วมจะสรุปไว้ตรงนี้ค่ะ
1. ลูกข้าราชการ (ตั้งเองเล่นเองสุดฤทธิ์)
2. ALittleSmiling
3. หนูนุช สุดฮอต
4. แซนต้า
5. Minnie_Chon
6. กระป๋องออเครสตร้า
7. VioLentBlackMay
8. makeup
9. JustHolla
10. BeLLaCheRRy
11. katiepunpunn
12. บ้านแม่ดี
13. Kibza Bossa
14. lilpuz

14 คนแล้วค่า มีเพื่อนชวนเพื่อน มีพี่ชวนพี่ มีน้องชวนน้องค่ะ เร่เข้ามาแจมกันเร็วเร้ววววววว

ถ้าไม่ลำบากรบกวนช่วยกันโหวตกระทู้ทีค่ะ จะได้มีคนมาเล่นด้วยกันเยอะๆๆๆๆนะ

ยังรอสาวๆมาเล่นด้วยกันอยู่นะคะ

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ค. 54 12:25:56

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ค. 54 15:01:58

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 54 07:05:07

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 54 07:02:03

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 54 18:46:53

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 54 07:10:41

แก้ไขเมื่อ 28 มิ.ย. 54 22:08:06

แก้ไขเมื่อ 28 มิ.ย. 54 13:18:00

จากคุณ : ลูกข้าราชการ
เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 54 07:18:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com