Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@ โดนหลอกขายของ...จากคนที่ไม่ใช่"แม่ค้า"แต่ร้ายกาจกว่าแม่ค้ามาก มาดูกันค่ะ.. ติดต่อทีมงาน

เรื่องเป็นอย่างนี้ค่ะ  จขกท.ได้ซื้อรองเท้าสุขภาพ fitfiop จากห้องขายของ  เพิ่งได้รับของวันนี้เองค่ะ
....เขาบอกว่า....
"ขาย 2,500 บาทค่ะ ซื้อมาเมื่อเดือน พฤษภาคม ใส่ไปแล้วหลวมค่ะ จะขอขายไปซื้อคู่ใหม่ค่ะ  เราซื้อมาจากราคาเต็ม 3,190 ได้ลดแค่ 5% ดูได้จากใบเสร็จค่ะ"

ตามรูปที่เขาลงมันก็ดูเป้นรองเท้าใหม่  และ จขกท. ก็เข้าใจว่าเป็นรองเท้าใหม่  เขาใส่ไม่ได้จึงนำมาขายต่อ  

.....พอได้รับรองเท้าวันนี้แทบเป็นลมเลยค่ะ "รองเท้าเก่าแล้ว  เหลือประมาณ 70% ได้ค่ะ"

......อย่างนี้เรียก"หลอก"ได้หรือเปล่าคะ  หรือว่า จขกท.น่ะโง่เอง....ที่บอกซื้อเขาเราไม่ต่อราคาสักคำเดียว  แถมยังมาเรียกค่าโอนจากเราอีก 50 บาท  เอ้าก็ไม่ว่ากัน ทั้งๆที่เธอลงไว้ตอนขายว่าพร้อมส่ง ems  

......ไม่ได้เสียดายเงินหรอกค่ะ เพราะคิดว่า"ทำทาน"ไป แต่อยากเตือนสาวๆไว้ว่าจะซื้อของให้ระวัง  พวกนี้ร้ายมาก  ซื้อขายกับพวกแม่ค้าจะดีเสียกว่าเขาซื้อขายตรงไป ตรงมาค่ะ...

*** ดูแล้วช่วยโหวตให้หน่อยนะคะ  ไม่อยากให้คนอื่นๆโดนแบบนี้ค่ะ***

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ค. 54 05:10:48

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 54 22:00:13

จากคุณ : phanet
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 54 20:58:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com