Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สยามพารากอน ถ้าจัดลดราคาแล้วทำแบบนี้อย่างลดดีมันซะกว่า ติดต่อทีมงาน

กระทู้นี้ขอระบายความอัดอั้นตันใจหน่อยนะครับ

เหตุเกิดเมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา พวกเราคงจะได้ข่าวว่าสยามพารากอนมีลดราคากลางปีอย่างยิ่งใหญ่
พวกรสนิยมสูงรายได้ต่ำอย่างผมมีหรือจะพลาดของลดราคาได้ เพราะคงมีโอกาสเดียวที่พอจะหาซื้อไหว
ผมชอบกระเป๋าCK ใบหนึ่งที่ขายอยู่ชั้นเครื่องสำอางค์ ของตัวห้างพารากอน
เข้าไปดูมาก่อนหน้านี้ 2 รอบแล้ว เห็นราคาห้าพันนิดๆ จำตัวเลขที่แน่นอนไม่ได้
ปกตินิสัยส่วนตัวไม่ซื้อของราคาเต็มครับ ชอบรอให้มันลดราคาก่อนถึงจะยอมซื้อ
เจ้ากระเป๋าใบนี้เลยยังไม่มาเป็นของผม แต่ก็วนเวียนไปดูไปลูบไปคลำมันสองรอบแล้ว

พอข่าวลดราคากระหน่ำกลางปีมาถึง เป็นนิมิตหมายอันดีที่ผมจะได้สอยกระเป๋าใบนี้ซะที
ในใจก็คิดว่าขอให้มันลดสัด 20 - 30 % เถอะ ได้ 50% ได้ยิ่งดี
วันพฤหัสเลยนั่งทำงานไป ฝันหวานไปว่าจะได้กระเป๋าใบใหม่ราคาประหยัด

เลิกงานปุ๊บ รีบตรงดิ่งไปเคาเตอร์ ck ทันที เจ้ากระเป๋าใบเดิมยังแขวนอยู่ให้อุ่นใจว่ายังมีของให้ซื้ออยู่
แต่ทีทำให้หัวใจพองโต คงเป็นป้ายลดราคา 20% ที่แปะหราอยู่บนชั้นวางของ
ในใจก็คำนวนไปแล้วว่า ห้าพันลด 20% มันก็เหลือสีพัน อาจจะกว่านิดๆหน่อยๆ ก็ไม่เป็นไร

ที่แผนกนี้เห็นพนักงานกำลังบริการลูกค้าคนอื่นอยู่ ผมก็จัดแจงหยิบเป้าหมายมาดูสักนิดหน่อย ดูป้ายราคาอีกทีให้แน่ใจ

แอร๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ไม่นะ

6,900 แทบไม่เชื่อสายตา มองดูอีกครั้ง 6,900 จริงๆด้วย

เฮ้ย อะไรกันฟระ เมื่อสองเดือนก่อนยังห้าพันนิดๆอยู่เลย ทำไมราคามันถึงเปลี่ยนไปขนาดนี้

ในใจคำนวนอย่างรวดเร็ว 6,900 ลด 20% ก็เหลือประมาณ 5,500 แพงกว่าเดิมอีก

แม่เจ้า ถ้าคิดจะลดราคาแล้วทำแบบนี้ อย่าลดเลยครับ
ผมวางกระเป๋าใบนั้นลงอย่างเงียบๆ แล้วเดินออกมา ในใจมันอยากตะโกนว่า เช็ดแม่..........

ผมไม่มีหลักฐาน เพราะไม่ได้คิดว่าจะจับผิด
ck  หรือ พารากอน ไม่ต้องมารับผิดชอบความรู้สึกอะไร ผมไม่ต้องการ

แค่อยากเตือนเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่น อย่าหลงไปกับคำว่า sales
เพราะคุณอาจจะเจอประสบการณ์แบบผมที่ทำให้เสียความรู้สึกกับสินค้าลดราคาไปอีกนาน

จากคุณ : phi 1.618
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 54 20:04:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com