Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาวๆจ๋า ช่วยด้วยยยยย ผอมอย่างแรงตอนนี้ T_T กระทู้สวนกระแส... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีจ้ะสาวๆหนุ่มๆ ห้องแป้งฯ เราผลุบโผล่ บ้างเป็นครั้งคราว แต่ส่วนใหญ่ซุ่มอ่านมากกว่า...
มาวันนี้ไม่ไหวแล้ว ต้องโผล่ออกมาจากที่ซ่อน เห็นสารรูปตัวเองในกระจกบ้าง รูปถ่ายบ้างชักจิตตกและหลอนตัวเองขึ้นทุกวัน

จะเรียกว่าเป็นคนผอมมาแต่เกิดก็น่าจะได้นะ หุ่นเหมือนกุ้งแห้ง บางคนก็เรียกโอลีฟ (ฮึ่มๆ มีแอบโกรธ)
แต่ตอนนี้ไม่ดูแลไม่ได้แล้วล่ะ เพราะท่าทางอาการหนักลงทุกวัน

เราสูง 157 ซม. น้ำหนักตอนนี้ คงประมาณ 38-40 กก. (กะเอานะคะ เพราะไม่กล้าชั่งน้ำหนักมานานแล้ว)
ไม่เคยเกิน 42 กก. มาเกือบสิบปีแล้วค่ะ

ไปหาหมอตรวจหาความผิดปกติก็แล้ว ตรวจพยาธิก็แล้ว ทุกอย่างปกติหมด ยกเว้นเรื่องเซลล์เม็ดเลือดแดง
ที่คุณหมอท่านบอกว่า ลักษณะผิดจากคนทั่วไป (อืมม..สงสัยจะพิเศษ อิอิ)
ปกติเซลล์เม็ดเลือดแดงจะมีลักษณะกลมๆ แต่ของเรามันเบี้ยวๆ แค่นั้นเอง ไม่รุ้จะเกี่ยวกันไหม
แต่ความเข้มของเม็ดเลือดน้อยกว่าคนอื่นนิดหน่อย แต่ก็จัดอยู่ในเกณฑ์ปกติ

ระบบขับถ่ายดีเยี่ยม คือ กินเข้าไปเหอะ ถ่ายออกหมด เพื่อนบางคนบอก “กินแล้วเสียของ”

อยากน้ำหนักเพิ่มสักประมาณ 5 กก. หรือมากกว่านั้น
ตอนนี้ไม่ได้กิน วิตามิน อะไรเลย แถมเบื่ออาหารอีกต่างหาก บางครั้งพยายามฝืนกินก็กินได้นิดเดียวก็อิ่ม

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ควรทำอย่างไรดี มีวิตามินตัวไหนช่วยในการเจริญอาหาร และควรเพิ่มบำรุงอะไรเพิ่มเป็นพิเศษ

ลองค้นดูแล้ว เจอกระทู้เดียว แต่อยากได้คำแนะจำเพิ่มเติม เผื่อไว้หลายๆทาง

++ ขอบคุณทุกท่านที่แวะเวียนเข้ามาอ่าน และให้คำแนะนำค่ะ ++
http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q10747583/Q10747583.html

จากคุณ : One2FLU
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 54 04:54:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com