Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

D.I.Y. Eye Primer ง่ายและถูก เหมือนได้ฟรีค่า ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่า

หลังจากที่แอบซุ่มดูมานานนะคะ วันนี้ถึงฤกษ์งามยามดี ขออนุญาตแนะนำกระทู้

D.I.Y. แรกของโบนะคะ

กระทู้นี้ ขอหยิบยก วิธีการทำ Eye Primer ด้วยตัวเอง
ด้วยวิธีที่ง่ายแสนง่ายและประหยัดสุดๆ เหมือนได้ฟรียังไงอย่างงั้นเลยจ้า

สำหรับสาวๆที่ยังไม่ทราบว่า เจ้า Eye Primer คืออะไร
ง่ายๆค่ะ Primer นี้ ใช้ทาที่เปลือกตาก่อนทาอายเชโด้ เพื่อให้ อายเชโด้ ของเรา สีสด ชัดเจนขึ้น อีกทั้งยังติดทนนานขึ้นอีกด้วยค่า

มาเริ่มกันเลยดีกว่าจ้า

อุปกรณ์

1.       ครีมรองพื้น (จะใช้รองพื้นที่เราไม่ใช้แล้วหรือที่เราซื้อมาแล้วไม่ชอบก็ได้เลยจ้า ไม่จำเป็นต้องเป็นของแพงนะขอบอก)

2.       ครีมทาหน้า (เลือกครีมที่เนื้อเหนียวเข้มข้นนิดนึงนะคะ แนะนำเนื้อครีมนะคะ เนื้อโลชั่นจะเหลวไปค่า )

3.       ภาชนะเปล่าค่ะ จะเป็นกระปุกครีมที่หมดแล้ว หรืออะไรก็ได้ค่า แล้วแต่เลยจ้า

4.       ช้อน ใช้ผสมครีมจ้า

ปล. ขออนุญาต ดึงรูปจากกระทู้ของตัวเองในจีบันนะคะ ไม่ทราบผิดกฎรึป่าวไม่ทราบจริงๆค่ะ เป็นเด็กใหม่จ้า

จากคุณ : Thebowbie
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 54 21:05:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com