Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(รีวิวกึ่งพลีชีพ) ตอน มารักษาสิวอักเสบด้วยตัวเองกันเถอะ !!! ติดต่อทีมงาน

ขอเกริ่น ก่อนนะครับ .. เป็นคนที่สิวเพิ่งจะมาขึ้นตอนอยุ่ มหาลัย ครับ
ตอนมัธยมนี่ หน้าใสเชียว ฮ่าๆๆๆ

แล้วไปเข้าคลีนิกนึงไม่เอ่ยชื่อนะครับ ว. (ฮ่าๆ)

แล้วแพ้ครับ แพ้ไรไม่รุ้ ขึ้นมาเป็นบรึม อะลึ่มครึ่ม เลยครับ

แล้วตอนนั้นที่เป็นเป็นเยอะมากๆ ครับ

เป็นที่หน้าผาก แก้มทั้งสองข้างเลย

ตอนเป็นใหม่ๆ นี่แทบจะร้องไห้เลย มันเยอะจิงๆ !!!!!

หลังจากนั้นก็พยายามหาความรู้เรื่องนู่นนี่ มาเรื่อยๆ ทั้งในโต๊ะเครื่องแป้งและอากู๋ ครับ =))

(( รูปแรก .. เป็นรูปเปรียบเทียบ 4 สัปดาห์แรกของการรักษาสิว ))

Edit :: ดูผลความแตกต่างได้ที่ #21 39 40 41 และ 53 นะครับ
(รูปประกอบชัดเจน)

Edit2 :: มีอะไรหลังไมค์กันมาได้นะครับ ตอบหมด ๆๆๆๆ =)) ยินดีช่วยเหลือครับ

Edit3 :: สรุปนะครับ สิ่งที่ผมใช้ในการรักษาสิวก็มี
1.Benzac 2.5
2.Clinda M
3.ผงพิเศษ
4.Acnotin 10 mg + Doxy >> สองตัวนี้ถ้าไม่เป็นหนักๆจริงๆ ไม่แนะนำจริงๆ นะครับ ไม่แนะนำมากๆ ด้วย โดยเฉพาะ สุภาพสตรี นะครับ =))

Edit 4 :: สำหรับคนที่เล่น ทวิต follow มาคุยกันได้นะครับ ที่ _Marxz_
ปล1.บอกด้วยนะครับว่าจากห้องแป้ง ฮ่าๆๆ จะได้ ฟอลกลับ =))
ปล2.ทวิตนี้อาจมีการเวิ่นเว้อ เบาเบา นะครับ ><

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ค. 54 11:32:08

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ค. 54 03:51:59

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ค. 54 03:47:21

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ค. 54 22:31:36

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ค. 54 22:31:02

จากคุณ : KD'KhunDongz
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 54 21:03:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com