Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>> บอกลาวันหยุดยาวด้วย " Review ลดน้ำหนัก สูตร 3 วัน" ค่า ...^__^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ สาวๆ หนุ่มๆ ห้องแป้งที่น่ารักทุกท่าน

เราได้รีวิวสูตรนี้ในห้องก้นครัวไปแล้วนะคะ ผลตอบรับมีทั้งให้กำลังใจ และเข้ามาส่ายหัวก็มี 555

..แต่เราถือคติที่ว่า มีวิธีไหน สูตรอะไรก็ลองทำมันให้หมด ดีกว่าอยู่เฉยๆ เนอะ อย่างน้อยเราจะได้รู้ด้วยตัวเอง อิอิ

แต่ยาลดความอ้วน หรืออาหารเสริมอันตรายที่ขายกันเกร่อ ณ ขณะนี้ ห้ามลองนะคะเพื่อนๆ มันไม่ดีต่อระบบประสาท อันนี้เราไม่แนะนำค่ะ

สูตรนี้เราจดไว้นานแล้ว เห็นคนแถวบ้านเขาทำกัน เราก็หาข้อมูลในกูเกิ้ล และเมื่อนานมาแล้วคุณครูตู่ งูเขียวก็เคยได้มารีวิวสูตรนี้ไว้ด้วยค่ะ

พอเห็นว่าคุณครูตู่ลดได้จริงอะไรจริงเราก็เกิดแรงฮึด แต่ก็ได้แต่คิด กว่าจะลงมือทดลองก็เก็บสูตรไว้นานมากกก ~__~

เอาสูตรไปก่อนค่ะ

วันที่ 1    เช้า     กาแฟดำไม่ใส่น้ำตาล, ขนมปังปิ้ง 1 แผ่น, ถั่วในซอสมะเขือเทศ 120g.,  ส้ม 1 ลูก
           กลางวัน  กาแฟดำไม่ใส่น้ำตาล, ขนมปังปิ้ง 1 แผ่น, ทูน่า 120g.
           เย็น     ถั่วฝักยาว แครอทต้มอย่างละ 120g., แฮม 2 แผ่น ไอศกรีมวานิลลา 1 ถ้วยเล็ก

วันที่ 2   เช้า    กาแฟดำไม่ใส่น้ำตาล, ขนมปังปิ้ง 1 แผ่น, ไข่ต้ม 1 ฟอง, กล้วยหอมครึ่งลูก
          กลางวัน  แครกเกอร์เค็ม 5 แผ่น, ชีสlow fat 1 แผ่น หรือโยเกิร์ต
           เย็น     บล๊อคโครี่ แครอทต้มอย่างละ 120g, แฮม 2 แผ่น กล้วยหอมครึ่งลูก ไอศกรีมวานิลลา 1 ถ้วยเล็ก

วันที่ 3   เช้า    กาแฟดำไม่ใส่น้ำตาล, แคร๊กเกอร์เค็ม 5 แผ่น ชีสlow fat 1 แผ่น หรือโยเกิร์ต, แอ๊ปเปิ้ล 1 ลูก
          กลางวัน  กาแฟดำไม่ใส่น้ำตาล, ขนมปังปิ้ง 1 แผ่น, ไข่ต้ม 1 ฟอง
          เย็น      ดอกกะหล่ำ แครอทต้มอย่างละ 120g., ทูน่า 120g., แคนตาลูป 1 ชิ้น, ไอศกรีมวานิลลา 1 ถ้วย

สูตรทั้งหมดนี้ เราจะปรับนิดหน่อย เช่นวิธีการปรุง และปริมาณนะคะ คำนวนตามความรู้สึก

ไม่ได้ชั่ง น.น.เป๊ะตามสูตร อาศัยจำกัดปริมาณไม่ให้เยอะจนเกินไปค่ะ :)

** ผลการลดน้ำหนัก

เราเริ่มลดวันที่ 14  จบโปรแกรมวันที่ 16 ก.ค.54 นะคะ น้ำหนักเริ่มต้นที่ 46.2 กิโลกรัม

ชั่งน้ำหนักเมื่อวาน วันที่ 17 ก.ค.54  หลังทานอาหารปกติไปแล้วสองมื้อ น้ำหนักอยู่ที่ 43.9 กิโลกรัมค่ะ เย่ๆ

.........................................................

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ค. 54 13:14:26

จากคุณ : กำลังทำงาน
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 54 13:07:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com