Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องคอนซีลเลอร์ของ mac เกี่ยว nw กับ nc ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคะ คือวันนี้พึ่งไปซื้อคอนซีลเลอร์ของแม็กมา แล้วก็หาข้อมูลในเน็ตแล้วมาเจอกระทู้ของพี่ลิลลี่ เหมือนจะเขียนไว้หลายปีมาแล้ว เลยสงสัยว่าพนักงานทุกคนของแม็กเค้าจะมีความรู้เรื่องการเลือกสี nc nw รึป่าวคะ คือไปซื้อมาเค้าเลือกแบบ nc มาให้  แต่หนูก้เป็นคนผิวเหลืองๆนะคะ แต่ในกระทู้พี่ลิลลี่บอกว่า ควรใช้  nw มากว่า เลยงงๆนิดนึง แต่หนูว่าผิวหนูก็เหลืองนะ แต่อีกทีก็คิดว่าพนักงานเค้าอาจจะดูผิวเป็นมากกว่าว่าควรเลือกสีแบบไหนให้
ปล.มีวิธีดูสีผิวเราในลิ้งนะคะ ลองอ่านดู
อ้างอิง http://topicstock.pantipดอทคอม/lumpini/topicstock/L3909570/L3909570.html

จริงๆอ่านรีวิวคอนซีลเลอร์ของแม็กไว้ในห้องนี้แหละ ตอนแรกว่าจะซื้อ แบบ finish มา (พี่เค้าบอกว่าเนื้อมันหนากว่าอันที่ซื้อ)แต่พอไปให้พนักงานดูให้เค้าก็เลือกแบบ mac select moisturecover cache-cernes NC 25 มาให้  บอกเค้าว่าอยากได้แบบไม่หนา แล้วก็ปิดสิวคะ แล้วพนักงานก็แนะนำบีบี มาอีก แต่ยังไม่ได้ซื้อ พี่เค้าบอกว่าให้ใช้บีบี ก่อนลงคอน มันจะดีขึ้น

จากคุณ : kickziie
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 54 21:42:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com