Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น่องโตมากค่ะ อยากทำ calf reduction ขอคำแนะนำ มีรูปน่องนะค่ะ(พลีชีพเหมือนกัน) ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นเลย นี่เป็นการตั้งกระทู้ครั้งแรกในห้องแป้งเลยนะค่ะเนี่ย ยังไงก็สวัสดีเพื่อนๆนะค่ะ

ที่ผ่านมาได้แต่แอบอ่าน กับเม้นตามกระทู้เพื่อนๆ

วันนี้ที่อยากรู้คือ เราเป็นคนที่น่องโต มากๆๆๆๆๆๆ โตแบบว่าน่าเกลียดเลยก็ว่าได้ค่ะ

แต่ตัวเราเองเป็นคนตัวเล็กนะค่ะ เล็กมากๆ มีแต่น่องเนี่ยแหละที่โต

เนื่องจากเมื่อตอนเล็กๆเราชอบเล่นกีฬา แล้วต้องเอาดัมเบลล์มาถ่วงที่ข้อเท้า

แล้วยกขึ้น ยกลง ประจำ เพราะเราเป็นนักกรีฑา เลยอยากสอบถามเพื่อนๆค่ะว่า

นอกจากที่เกาหลีแล้ว เพื่อนๆรู้เกี่ยวกับ calf reduction ที่อื่นอีกมั๊ยค่ะ

ส่วนตัวตอนนี้อยู่อเมริกาค่ะ พยายามหาข้อมูล แต่ว่าไม่มีเลย

ทางตัวหมอที่ทำเองเค้าก็บอกว่า เรามีน่องที่ใหญ่โตมากๆ

แล้วไม่มีหมอที่อเมริกาด้วย เพื่อนๆว่าไงกันค่ะ เราเนี่ยหนักใจกับน่องตัวเองสุดๆ

จากรูปเพื่อนๆก็คงจะเห็นแล้วนะค่ะ เราอะสูงแค่ 154 แต่รอบน่องเนี่ยปาไป 14 นิ้ว

เคยโดนคนพูดจาดูถูกว่า พี่นึกว่าน้องเคยเป็นนักกล้ามซะอีก ตอนนั้นนี่อยากจะกรี๊ด

เสียใจสุดๆอะ...ตัวเล็ก แต่น่องใหญ่อะค่ะ เลยสนใจจะทำ calf reduction

เพื่อนๆว่ามันจะดีมั๊ยค่ะ เราก็พยายามหาข้อมูล แต่เห็นสาวๆในนี้เก่งเรื่องสวยๆงามๆ

เลยเข้ามาขอคำแนะนำอะค่ะ ช่วยเราหน่อยนะค่ะ จขกท กลุ้มใจนะเนี่ย

เพื่อนๆว่าไงกันมั่งค่ะ บอกตามความจริงได้เลยนะค่ะ คุณว่าเราน่องใหญ่มากรึเปล่า

มันไม่ได้เป็นไขมันนะค่ะ แต่เป็นกล้ามเนื้อเลยค่ะ กล้ามล้วนๆ T_T

ขออีดิท...ขนาดรอบน่องหน่อยนะค่ะ จากเซนเป็นนิ้วค่ะ...

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ค. 54 13:03:03

จากคุณ : MoonTerrace
เขียนเมื่อ : 26 ก.ค. 54 08:59:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com