Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พาคุณแม่ไป Detox ติดต่อทีมงาน

เกริ่นก่อนนะคะ เนื่องจากเมื่อเดือน มี.ค. ที่ผ่านมาได้ไปปฏิบัติธรรม 3 วันที่เสถียรธรรมสถาน แล้วมีวิทยากรมาบรรยายเรื่องธรรมชาติบำบัด ซึ่งพี่ที่บรรยายได้พูดผ่านๆเรื่องการทำ detox หรือการสวนล้างลำไส้ ซึ่งสำหรับคนที่เป็นมะเร็งจะเห็นได้ชัดว่า ของเสียที่ออกมามันแตกต่างจากคนที่ปกติน่ะค่ะ ก็เลยสนใจ เพราะเคยตรวจร่างกายหา cancer marker(ที่สิงคโปร์) แล้วผลออกว่าเป็นคนมีความเสี่ยงมะเร็งเรื่องมดลูก รังไข่ ซึ่งก็ไม่เพี้ยนน่ะค่ะ เพราะมีปัญหาเรื่องเนื้องอกที่มดลูกมา 6 ปีแล้ว (ผ่าไปเกือบ 20 ก้อนเมื่อ 2 ปีก่อน ตอนนี้ก็พบก้อนใหม่อีกละ) ก็หาข้อมูลเรื่อยมา (ดูรายละเอียดคอร์สธรรมชาติบำบัดของเสถียรธรรมสถานได้จากรายการคู่เลิฟตะลอนทัวร์ ในยูทูปได้นะคะ พี่คนที่บรยยายก็คือคนที่ออกในรายการค่ะ)

ในที่สุดก็ตัดสินใจไปทำที่ร.พ.ยันฮีเมื่อเดือน มิ.ย.ที่ผ่านมาค่ะ กับคุณแม่ โดยถือว่าเป็นกิจกรรมแปลกใหม่ร่วมกันน่ะค่ะ

ที่ตัดสินใจไปทำที่นี่ก็เพราะ หนึ่งเพื่อป้องกันกรณีถ้าหากเกิดอะไรร้ายแรงขึ้น (เช่น คุณแม่หรือเรา แพ้สารที่มาใช้ทำ แล้วช็อคอะไรแบบเนี้ยน่ะค่ะ) แล้วอย่างน้อยเราก็อยู่ที่โรงพยาบาลแล้ว เค้าก็สามารถพาเราเข้าห้องฉุกเฉินได้เลย (กลัวไปป่ะเนี่ย) เคยมีเพื่อนคุณแม่เข้าคลีนิคเสริมสวย แล้วแพ้ยาชาของเค้า แล้วเสียน่ะค่ะ ก็เลยคิดว่าป้องกันไว้ก่อนดีกว่าแล้วที่ลองหาข้อมูลดู มีแค่ ยันฮี กับ วิภาวดี ที่เป็นร.พ.ที่มีแผนกนี้น่ะค่ะ สองเพราะที่นี่มันมีห้องคู่ เราสามารถร่วมประสบการณ์กับคุณแม่ได้เลย เม้าท์กันได้ระหว่างทำ  ^ ^  ที่วิภาวดีไม่มีห้องคู่ค่ะ (แล้วก็แพงกว่าด้วย 1,400+ ต่อคน)

เมื่อตัดสินใจได้แล้วก็โทรไปนัดเลยค่ะ เนื่องจากอยากได้ห้องคู่ด้วยก็เลยอยากจองห้องไว้ก่อน เพราะคิดว่าน่าจะมีแค่ห้องเีดียวที่เป็นห้องคู่

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 54 21:41:38

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 54 21:37:10

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 54 21:34:10

จากคุณ : UMNgirl
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 54 20:01:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com