Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โอยหัวใจจะวาย!!เหตุการณ์ระทึกที่เคาเตอร์เครื่องสำอางอีกแล้วครับท่าน ติดต่อทีมงาน

เหตุเกิดที่ เดอะมอลล์ท่าพระ
พอดีเราอยากได้แป้งฝุ่นอันใหม่อยู่พอดี กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะเอาอันไหนดี
ระหว่าง covermark  กับ mti แต่ด้วยเราไม่เคยใช้ทั้งสองยี่ห้อเลยไปลองของ mti ก่อนเพราะถูกกว่าเยอะกะว่าถ้าหาเคาเตอร์ mti ไม่เจอค่อยไป covermark
พอไปถึงพนักงานไม่อยู่แต่ก็ไม่เป็นไรเดี๋ยวคงมา เราก็ลองโน่นลองนี่ไปเรื่อย
แล้วก็ไปเจอของที่อยากได้คือแป้งฝุ่น mti รุ่นที่ผสมทองคำก็หยิบลองซะเลย
(ขี้เกียจรอพนักงาน อิอิ นิสัยไม่ค่อยดี)

ได้เรื่องซิคะทีนี้ หล่น!! หกเละเทะ
รู้สึกเหมือนโลกหยุดหวุนไปหนึ่งวิ นึกในใจซวยแล้วกรู เอาไงดีพยายามเก็บๆ ปัดๆแต่ดูเหมือนเหตุการณ์ยิ่งเลวร้ายก็มือมันสั่นอะ จากหกแค่ครึ่งกระปุก กลายเป็นค่อนกระปุกเลยทีนี้

เผ่นดีฝ่าวะตู พนักงานยังไม่มา แถมไม่มีคนเห็น แต่ด้วยสำนึกละอายใจ(จริงๆ ไม่อยากโดนแช่งตามหลัง กลัว) เลยเดินไปถามพนักงานเคาเตอน์ข้างว่าพนักงานหายไปไหน เค้าบอกไปเข้าห้องน้ำเดี๋ยวมา เราก็รอ รอ รอ ด้วยใจระทึก

แล้ว BA mti ก็มา เดินยิ้มมาเลยอ้าปากทำท่าจะขายของ
เราก็...เอ่อออ พี่คะหนูทำแป้งหก(ทำเสียงนอบน้อมเด็มที่)
พี่เค้าเดินไปดูแป้งแล้วก็หันมายิ้มให้เราแล้วบอกว่า ไม่เป็นไรค่ะ
พี่คงปิดไว้ไม่แน่น พอน้องหยิบมันก็เลยหก (โอ้วววว นางฟ้าชัดๆ)
แล้วพี่เค้าก็ปัดๆ ทำความสะอาดเรียบร้อยแล้วหันมาถามเราว่า
จะดูแป้งเหรอคะ อยากได้แบบไหน บลาๆๆๆ

สรุปเราก็ได้แป้งฝุ่นกับลิปสติกมาอีกแท่งสีสวยมั๊กๆ

คือที่ว่ามาทั้งหมดนี้ก็แค่อยากจะชื่นชมพี่เค้าหนะค่ะ น่ารักมาก
เห็นมั้ยว่า BA น่ารักๆ ก็มีนะ

แล้ววันหลังเจอกันอีกนะ MTI เดอะมอลล์ท่าพระ จุ๊บๆ

จากคุณ : My Cherie
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 54 23:48:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com