Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตั้งใจจะว่ายน้ำลดความอ้วน แต่ขนจั๊กกุแล้นช่างเป็นอุปสรรคประจำวัน -__-'' ติดต่อทีมงาน

ปัญหาโลกแตกของสาวขนเยอะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะ

เราเป็นคนขนตรงจักกุแร้เยอะค่ะ ดกดำ Y_Y แต่โชคดีที่ใต้วงแขนไม่ดำ ซึ่งถ้าแว็กซ์แล้วก็เรียบร้อยเนียนดี แต่จะไม่ค่อยได้แว็กซ์นอกจากต้องออกงานโชว์
ตอนนี้ตั้งใจจะไปว่ายน้ำทุกวัน ติดปัญหาที่ว่า เมื่อแว็กซ์เสร็จไม่กี่วัน มันก็ขึ้นมาใหม่ ตอดำๆ พรึ่บไปหมด  TT 3 TT แล้วเราก็ขาวด้วย มันเลยจะยิ่งเห็นชัด กว่าจะยาวจนแว็กซ์ได้อีกรอบก็เป็นเดือน ช่วงระหว่างนี้ไม่อยากโกนเล๊ยย แต่ก็โกนไปแล้วรอบนึง แต่โกนแล้วก็ตอโผล่เร็วมาก สองวันก็เป็นตอแล้ว นี่กะจะซื้อบัตรเดือน จะได้บังคับตัวเองมาว่ายทุกวัน แต่ระหว่างนี้ก็ต้องโกนเหรอเนี่ย ไม่อยากเลยค่ะ เพื่อนๆ มีวิธีไหนแนะนำไหมคะ

ตอนนี้คิดหาทางออกอยู่
1. อย่าได้แคร์ ไปว่ายดึกๆ หรือเช้าๆ ช่วงคนน้อยๆ จะได้ไม่มีใครมอง(รึเปล่า?) ใจกล้า เนียนๆ ไป
2. หาเสื้อแขนสั้นตัวบางๆ ใส่ทับชุดว่ายน้ำ(ไม่รู้สระอนุญาิติรึเปล่า)
3. โกนไปเลย...(ไม่อยากเล๊ย ข้อนี้)
4. เก็บตังค์ไปเลเซอร์ (เจ็บมั้ยอ่ะ แพงป่าว ทำที่ไหนดีคะ?) ทำแล้วว่ายน้ำได้ทันทีเลยมั้ย T T

โชคดีที่สระที่ไปว่ายเป็นน้ำเกลือทะเล สีน้ำไม่ใสเหมือนแบบคลอรีน แต่เวลายกแขนหรือว่ายฟรีสไตล์ก็ต้องเห็นอยู่ดี ไม่มั่นใจเลยอ่ะ

จากคุณ : monkeypim
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 54 02:31:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com