Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[แจกกิฟต์]อยากทราบว่า สาวๆ จ่ายค่าเคลียร์ช่องปากก่อนจัดฟันคนละประมาณเท่าไรคะ? ติดต่อทีมงาน

คิดจะจัดฟันค่ะ มีปัญหาเรื่องฟันหน้าบิดเข้าหากันนิดหน่อย ฟันซี่ใหญ่ด้วยยิ้มทีฟันเต็มปากเลย ราคาที่เล็งๆ มา ก็ประมาณ 42,000 บาท
(ยังไม่ได้ไปปรึกษาหมอนะคะ ลองถามจากคนที่เคยจัดมาอะค่ะ แต่ก็ไม่กล้าถามเยอะมากเท่าไร)

ทีนี้ทราบมากว่า ต้องมีการเคลียร์ช่องปาก อุดฟัน ขูดหินปูน เอ็กซเรย์ พิมพ์ฟัน ไม่แน่ใจว่าข้อมูลถูกต้องหรือเปล่า เลยเกิดข้อสงสัยค่ะว่า แล้วถ้าอุดฟันไป หรือ ขูดหินปูนไป แล้วต้องถอนฟันซี่นั้นๆ ออก ไม่เสียดายเงินแย่หรอ จะคุยกับหมอได้ไหมว่างบน้อย (แอบงกนิดนึง อย่าว่ากันนะคะ) ถ้าเจอคลินิคไม่ดี จะโดนค่าเคลียร์แพงยับมั๊ย?

สรุปดีกว่า อยากถามสาวๆ ว่า
1.ก่อนจัดฟัน สาวๆ ต้องจ่ายค่าอะไรกันบ้าง ก่อนใส่เหล็กจัดฟัน
2.สาวๆ จัดฟันกันที่ไหนบ้างคะ ราคาเท่าไร?

แจกกิฟต์ไม่อั้นทุก คห. ค่ะ
(จขกท. อยากจัดฟันที่ยันฮีเป็นพิเศษค่ะ เพราะมีเพื่อนจัดมาแล้วหน้าเรียวมาก ใครจัดที่ยันฮี ช่วยแชร์เยอะๆ เลยนะคะ)

จากคุณ : kika_kikaru
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 54 21:40:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com