Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยคะ หนูเป็นโยโย่ T^T ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคะ  
     หนูติดตามห้องนี้มาหลายเดือนแล้ว  แต่เพิ่งมีโอกาสได้ตั้งกระทู้วันนี้เองคะ
ไม่แน่ใจว่าตั้งถูกห้องหรือเปล่า ถ้าผิดพลาดตรงไหนต้องอภัยด้วยนะคะ

เข้าเรื่องเลยนะคะ คือหนูได้ลองกินยาลดน้ำหนักยี่ห้อนึงกล่องสีชมพู ชื่อ Ba... แต่หนูทานได้ไม่หมดกล่องหรอกคะ
แค่ 10 กว่าเม็ดเท่านั้นเอง  ตอนทานหนูรู้สึกไม่ค่อยอยากทานอะไรเลย (แต่หนูทานอาหารครบ 3 มื้อนะคะ)
ผลก็คือน้ำหนักลดลงนิดหน่อย หน้าท้องและต้นขาลดลง(คนรอบข้างทักคะ)
ที่หนูหยุดทานก็เพราะว่าหนูกลัวคะ กลัวว่าจะช็อคและเสียชีวิตเหมือนในข่าว แต่พี่คนขายเขาก็บอกว่าไม่เป็นไรหรอก
เพราะพี่เขาทานแล้วจากคนอ้วนมากๆ กลายมาเป็นผอมสวยเลยคะ หยุดทานแล้วก็ไม่โยโย่เลย
แต่พอหนูหยุดทานได้เดือนกว่าๆก็มีอาการหงุดหงิดง่าย ขี้ร้อน ทานเก่งขึ้น และน้ำหนักก็เพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็ว
เร็วๆขนาดที่คนรอบข้างยังตกใจเลยคะ ประมาณ 20 กิโลกรัมคะ  
ตอนนี้หนูกลุ้มใจมากเลย พยายามลดอาหารและออกกำลังกายแล้วก็ลดลงน้อยมากๆเลย แทบจะไม่ลดเลยด้วยซ้ำ
จากเสื้อผ้าที่หนูเคยใส่(ก่อนจะทานยาลดน้ำหนัก)ไซส์ S,M ตอนนี้หนูต้องใส่ XL คะ
เวลาทำอะไรหนูก็ไม่มั่นใจตัวเองเลย รู้สึกว่าตัวเองด้วยกว่าคนอื่นอยู่เสมอ หาเสื้อผ้า รองเท้าใส่ก็ลำบากมากๆ

ทุกท่านมีคำแนะนำให้หนูมั้ยคะ  หนูพยายามมาหลายเดือนแล้ว ตอนนี้ที่หนูคิดไว้คือจะไปเข้าคอร์สลดน้ำหนักคะ
คุณแม่ออกค่าใช้จ่ายให้ทั้งหมด แต่หนูก็กลัวลดไม่ได้คะ หนูอยากลดลงสัก 10 กิโลกรัมก็ยังดีคะ
ช่วยหนูด้วยนะคะ T^T

จากคุณ : Chloe Joel
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 54 23:06:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com