Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีีวิวการกินอยู่เพื่อหุ่นสวย{แตกประเด็นจาก Q10950302} ติดต่อทีมงาน

หวัดดีเช้าวันศุกร์(ของเมืองไทย)หลายๆท่านคงจะทำงานวันสุดท้ายของสัปดานะคะ  ก็ขอให้ทุกท่านมีความสุขวันหยุดเสาร์อาทิตย์นี้นะคะ  เจ้เข้ามาเพิ่มเติมและตอบคำถามบางท่านที่ถามเอาไว้ค่ะ
1. บางท่านเคยถามไว้ว่าทำยังไงถึงมีหน้าอกเต่งตึงตูมตามหรืออะไรก็ว่าไป???
   ตอบ....เจ้พึ่งมีดหมอค่ะบอกแบบไม่อายของเก่าก็ไม่เล็กจนน่าเกลียดนะแต่ตอนเป็นสาวโดนลูกยุจาก    
            เพื่อนๆเลยบ้าบิ่นไปทำมาจากเมืองไทยค่ะ ขอแนะนำอย่าไปหาเรื่องหนักอกหนักใจเลยนะคะ
            สาวๆปล่อยให้มันเบาสบายต่อไปดีกว่าเวลาตรวจหามะเร็งมันจะได้ง่ายขึ้นบางทีพึ่งMammogram
            ก็ใช่ว่าจะร้อยเปอร์เซนนะคะ  เจ้ยังอยากไปเอาออกเลยค่ะ แต่ดันมีโรคประจำตัวคือโรคหัวใจซะงั้น จะผ่า
            ตัดอีกทีก็กลัวค่ะ
2.  สาวบางท่านชอบทานของหวานมากมีวิธียับยั้งช่างใจอย่างไร??
    ตอบ....ผู้หญิงทุกคนชอบของหวานกันทั้งนั้นแหละค่ะใครไม่ชอบสิแปลก เจ้เองก็คิดถึงแต่ลอดช่องแตงไทยบ้าน    
    อยู่ทุกวันจนบางครั้ง(ช่วงใก้ลมีรอบเดือน)เก็บไปฝันเลยก็มี  เจ้มีวิธีทำให้หายอยากค่ะ ตื่นนอนตอนเช้าทานจำ
    พวกหวานๆเช่นwaffles หรือ pancake ลาดนำ้ผึ้ง+ผลไม้ แค่นี้ก็หายอยากแล้วล่ะค่ะ แต่ถ้ายังรู้สึกอยากอยู่
    ช่วงบ่ายๆหลังอาหารเที่ยง2ชั่วโมงก็ลองทานDark Chocolate ที่มีCoco 72% สักแผ่นเล็กๆนะคะยำ้ว่าต้อง
    เป็นDark Chocolate เท่านั้นนะคะเพราะในcocoมี antioxidant (สารต้านอนุมูลอิสระ)สูงมากค่ะ เจ้ทานวัน
    1ชิ้นเล็กๆเพื่อปกป้องเซลของเราไม่ให้ถูกทำลายค่ะ มันยังมีประโยชน์อีกตั้งมากมายมหาศาลค่ะลองsearch หา
    อ่านดูนะคะ
3.  อดใจไม่ไหวตะบะแตกทุกทีที่เห็นอาหารทำยังไงดี??
    ตอบ....ว่าไม่ต้องอดอาหารนะคะ ในที่นี้เจ้ไม่ได้บอกให้อดอาหารนะคะเราแค่เปลี่ยนอาหารค่ะ จากที่เคยทาน
    อาหารแคลอรี่สูงๆก็เปลี่ยนมาทานแบบแคลอรี่ตำ่ๆ บางท่านอาจรู้สึกหิวบ่อยขึ้นรึว่าอาหารไม่อยู่ท้องอะไรประ
    มาณนี้เจ้แก่ไขด้วยการทานอาหารประเภทที่มี protein, fiber สูงอย่างพวกwhole grain ทั้งหลายก็เจ้ใช้ชีวิตอยู่ใน
    อเมริกาอาจมีทางเลือกน้อยสำหรับเรื่องอาหารค่ะเลยต้องทานแบบฝรั่ง(ฝรั่งที่รักสุขภาพนะคะ) ยกตัวอย่างพวกwhole grain
    ทั้งหลายเช่น    
    Whole-grain corn
   Whole oats/oatmeal
   Popcorn
   Brown rice
   Whole rye
   Whole-grain barley
   Wild rice
   Buckwheat
   Triticale
   Bulgur (cracked wheat)
   Millet
   Quinoa
   Sorghum
   100% whole wheat flour
   ทั้งหลายทั้งปวงที่กล่าวนี้ทำให้อิ่มท้องนานไม่รู้สึกหิวบ่อยและมีประโยชน์มหาศาลค่ะ
เพื่อนๆมีคำถามอะไรเพิ่มเติมถามได้นะคะ เจ้ยินดีตอบคำถามทุกท่านค่ะ ท้ายขอให้เพื่อนๆมีความสุขในวันหยุดที่จะถึงนะคะอย่าลืมรักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ ได้ข่าวว่าเมืองไทยฝนตกหนักทุกวัน เพื่อนอย่าลืมทานVitamin C  ให้มากๆเพื่อป้องกันหวัดด้วยนะคะ
ขอบคุณที่คอยติดตามชมและให้กำลังใจเจ้ค่ะ

จากคุณ : ชอบดื่มwineค่ะ
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 54 04:06:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com