Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"""""""""""""สีผมใหม่...โทนทึบๆแบบนี้ไม่เคยทำมาก่อนจ้า""""""""""" ติดต่อทีมงาน

เราเป็นคนย้อมผมโทนสว่างมาทั้งชีวิต  คือย้อมๆๆมาตลอด ไว้ผมดำครั้งสุดท้ายก็ตอนปี 1 นอกนั้นก็ทำร้ายผมมาเรื่อยๆๆ  ผ่านการดัด ทำสี ยืด ไดร์ หนีบ  เอามันทุกอย่าง  จนสภาพผมแบบว่า  ไม่ไหวแล้ว
       ปลายผมสภาพแย่มาก   ผมสีน้ำตาลทอง บรอนทองอะไรเอย  พวกนี้มันเน้นปลายผมเสีย  แต่มันก็ช่วยให้หน้าสว่างไปอีกแบบ  แต่เราเบื่อแล้ว  อยากลองเปลี่ยนมั่งค่ะ
      เลยนัดกะเพื่อนสาวสามคน  ซื้อสีมาคนละสองกล่อง  ส่วนเราเหมาสามกล่องเพราะผมยาวมาก กลัวไม่พอ  กะจะทำสีน้ำตาลแดงอารมณ์เหมือนนางเอกเรื่องแวมไพร์ ทไวไลท์

คำชมของเพื่อนสาวที่ย้อมให้กะมือหลังจากสำเร็จ มันบอกว่า จำไว้เลยนะว่าสีนี้แหละที่เหมาะกะแก  ทำให้ดูเป็นผู้หญิงที่ดีขึ้นมาเจงๆ  ( เอ๊ะ  แล้วหัวทองกรูไม่ดียังงาย..)  คือแปลกหูแปลกตาไป

แต่หลังจากวันรุ่งขึ้นมาทำงาน  พี่ที่ทำงาน และเพื่อนที่เจอ ทักเป็นเสียงเดียวกันว่า เหมือนแวมไพร์ดูดเลือดอ่ะแก  หน้าขาวขึ้น  แต่แกก็ดูดุขึ้นด้วยอ่า
พลาดเป้าอยากจะเหมือนนางเอกแวมไพร์  กลายเป็นพวกเดียวกะผีดูดเลือดซะงั้น  เง้ออ...

ช่วยดูให้หน่อยได้มั้ยคะเพื่อนๆ  .. ว่าสีนี้ของเราเป็นไงบ้างเอ่ย

จากคุณ : นางมารเจ้ายุทธภพ
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 54 23:01:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com