Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อุทาหรณ์ ซื้อ Deal จากเว็บต่างๆ อาจจะไม่ดีเสมอไป ติดต่อทีมงาน

กระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาจะโจมตีใครนะคะ
เพียงแต่อยากให้เป็นอุทาหรณ์และเล่าสู่กัฟังเท่านั้นค่ะ
เราเคยคิดว่าสินค้าคุณภาพถูกและดีมีอยู่จริง แต่มันไม่ใช่อย่างนั้นเลยค่ะ T_T

เรื่องมีอยู่ว่า....
คุณแฟนได้ซื้อ Deal จากเว็บไซต์แห่งหนึ่งมาฝาก
ซึ่งปกติ แฟนจะซื้อ Deal แบบนี้บ่อยๆ อยู่แล้ว ก้อเลยตัดสินใจซื้อมาให้
เป็นดีลเกี่ยวกับการทำผมค่ะ ซึ่งแฟนบอกว่าถูกมาก จากมูลค่า 3,650 บาท เหลือ 790 บาท

ในนั้นจะมีการยืด ดัด ทำสี ต่างๆ มากมายให้เราเลือก
สภาพผมเราเส้นเล็ก หยักศกนิดหน่อยไม่มากนัก
เราอยากผมตรง เลยเลือกแพคเก็จ ยืดผม

เราไปทำมาเมื่อวันเสาร์  น้องคนที่ทำให้ก้อน่ารักดีค่ะ
แนะนำให้เราเปลี่ยนน้ำยาเป็นนำยายืดผมที่ดีกว่าน้ำยาในแพคเก็จ แต่ต้องเพิ่มเงินนะ
เราก้อไม่ได้เปลี่ยนอะไร เพราะคิดว่ายี่ห้อที่ดีลไว้ก้อขึ้นชื่ออยู่น่าจะดี
ขั้นตอนการทำก้อปกติ สระ ๆ ๆ ลงน้ำยา ๆ ๆ เสร็จ ใช้เวลาทำไม่น่าจะเกิน 2 ชม.

หลังจากทำเสร็จแล้ว
ทุกครั้งที่เราออกจากร้านเสริมสวย ทุกครั้งจะรับรู้ได้ถึงความงามที่ได้รับ
แต่ครั้งนี้ไม่ได้รู้สึกเลยค่ะ แต่ก้อไม่ได้คิดอะไรเพราะเวลานั้นผมก้อตรงดีอยู่ค่ะ
ผ่านไปวันอาทิตย์และจันทร์ ไม่มีปัญหาอะไร เพราะผมอยู่ในสภาพปกติดีทุกอย่าง

แต่มาวันอังคารดีเดย์วันนี้ ตื่นมาเจอสภาพผม แย่มากค่ะ
ไม่คิดว่าเพียงแค่ชั่วข้ามคืนสภาพผมเราจะเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้
ปลายผมประมาณ 2 นิ้ว นี่พังเลยค่ะ มันฟู ๆ ๆ  หยิก ๆ ๆ ๆ ๆ  ยังไงไม่รู้อ่ะ จิกตกอย่างแรง

โทรติดต่อไปที่ร้านว่าจะแก้ไขยังไงได้บ้างก้อไม่มีคนรับ เซงมากมาย
ตอนนี้ผมพังสุดๆ ไม่รู้จะทำอย่างไรเลย
จะสระก้อยังไม่ถึงเวลา เพราะทางร้านบอกว่าต้องรอ 3 วันถึงโดนน้ำ
คงต้องรอเวลา ตัด ตัด ตัด อย่างเดียว

จากคุณ : เด็กเพ็ดรี
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 14:17:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com