Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปัญหาเรื่องกลิ่นตัวค่ะ ปกติเราจะได้กลิ่นตัวของตัวเองไหมคะ และทำยังไงเมื่อกลิ่นตัวติดเสื้อ ติดต่อทีมงาน

มีปัญหาเรื่องกลิ่นตัวมารบกวนถามเพื่อนๆ หน่อยจ้า

คือ โดยปกติเราก็ใช้โรลออลนะคะ และไม่ได้มีปัญหากลิ่นตัวกลิ่นเต่าอะไร แต่เราสังเกตว่า บางวันที่ร้อนมากและเหงื่อออกเยอะ พอกลับถึงบ้านถอดเสื้อมาดมตรงช่วงรักแร้ จะได้กลิ่นเต่าติดอยู่อะค่ะ แต่ตอนที่ใส่เสื้ออยู่ไม่ได้กลิ่นของตัวเองเลย เลยรู้สึกกังวลว่า

1 ถ้าเหงื่อออกจนมีกลิ่นเต่าติดเสื้อระหว่างวัน กลิ่นมันจะโชยไปกวนคนข้างๆ หรือเปล่าคะ หรือว่ามันจะไม่ส่งกลิ่นออกไปคะ  (กลิ่นที่ติดเสื้อดมดูแล้วก็ไม่ได้แรงมาก แต่ก็เป็นกลิ่นเต่าอะค่ะ)

2 โดยปกติคนเราถ้ามีกลิ่นเต่า จะได้กลิ่นเต่าของตัวเองหรือเปล่าคะ คือเราไม่เคยได้กลิ่นตัวเองเลยอะคะ ยกรักแร้ขึ้นก้มไปดมก็ไม่ได้กลิ่น จนต้องดึงเสื้อตรงรักแร้มาดมถึงจะได้กลิ่นเต่า อย่างนี้จะมีกลิ่นโชยหรือเปล่าคะ

3 โดยปกติกลิ่นเต่าจะโชยได้ดีในห้องแอร์หรือว่าในสภาพอากาศปกติอะคะ เช่น outdoor เดินริมถนน  (พอดีสังเกตว่า มักได้กลิ่นเต่าของคนอื่นเวลาขึ้นรถไฟฟ้า เลยสงสัยว่ามันจะโชยได้ดีในห้องแอร์อับๆ หรือเปล่า)

จากคุณ : VintageGirl
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 54 20:04:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com