Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วนแนะนำ................ร้านตัดผม "สั้น" ของผู้หญิง โดยที่ช่างเป็น "ผู้ชาย" ด้วยค่ะ................. ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ปกติ จขกท ตัดผมที่ต่างจังหวัดค่ะ เป็นผมสั้นแบบแนวๆ หน้าม้าจะ "โค้งๆ" เพื่อนบอกว่า เป็นทรงผมปราบเซียน คือช่างจะตัดยาก

แล้วคิดว่าพี่ช่างคนเก่าเค้าตัดดีมาก เพราะ จขกท ทำงานที่ต้องเจอคนเยอะ แล้วลูกค้าทักเยอะมากๆ (ทำงานมา 4 เดือน) ลูกค้าทักประมาณ 25 คน up ว่า ตัดผมสวย

ขนาดย้ายมาอยู่กรุงเทพ ก็มีคนเข้ามาทักเลยว่า ผมสวยนะตัดที่ไหน

ที่เล่ามาไม่ได้จะโม้ หรืออวดอ้างนะคะ เพราะผมหยักศกถึงหยิก แต่อาศัยเซตผมทุกวัน ทรงนี้เลยเข้ากับหน้า

จขกท เลยเครียดมาก หาร้านตัดผมในกรุงเทพที่ไหนดี จขกท อยู่แถวๆ บางรัก สาทรนะคะ
เคยไปตัดที่ 106 Annex สีลม ซอย 6 แล้วพบว่า ไม่ค่อยถูกใจเท่าไร อาจเพราะ จขกท บอกรายละเอียดที่อยากได้กับช่างมากไป เลยทำให้จำกัดความคิดของช่าง

ที่สำคัญ จขกท อาจคิดมากไปเองว่า ช่างผู้ ญ นั้นตัดผม จขกท ไม่ดีเท่าผู้ชาย แต่ จขกท ก็อยากได้ช่างผู้ชายอยู่ดี

ทราบว่าพี่โจ้ ชลาชล เปิดร้านใหม่แล้ว แต่ราคา 1200 แน่ะ ซึ่งแพงสำหรับ จขกท ค่ะ เพราะตอนนี้ไม่ได้ทำงานแล้ว มาเรียนต่อ

ผมก็ยาวเร็วค่ะ ต้องตัดทุกเดือน
(ร้านเก่า จขกท ตัดแค่ 150 ถ้าตัดพี่โจ้ 1200 เท่ากับตัดร้านเก่าได้ 10 ครั้งเลย)

จขกท เข้าใจนะคะว่า การตัดผมนั้นมันเป็นเรื่องของความพึงพอใจของลูกค้า บางทีช่างตัดสวยแต่เราไม่ชอบ บางทีช่างไม่ชอบแต่เราชอบ

จริงๆ แล้วอยากได้ช่างผู้ ญ หรือผู้ชายก็ได้ แต่ค่อนข้างกล้าตัด เพราะช่างคนเก่ากล้าตัดผมมาก เลยทำให้ จขกท เป็นผู้เป็นคนขึ้นมาได้

จะให้ จขกท เดินทางกลับไปตัดถึงตอนใต้ของประเทศไทยทุกเดือน คงไม่ไหวค่ะ 55555555

ขอคำแนะนำร้านตัดผมแถวสีลม สยาม สุขุมวิท หรือแถวไหนๆ ของกรุงเทพก็ได้ ไกลแค่ไหนก็จะไป อ๊ากกกก ???????

ราคา ขอไม่เกิน +/-500
(จขกท คิดว่าถ้ายังไม่ถูกใจอีก ก็จะลองพี่โจ้ 1200 แล้วล่ะค่ะ)

จากคุณ : ม่านปักตระกูลแบล็ก
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 54 04:28:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com