Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากลดน้ำหนัก 7 กิโลกรัม ภายใน สามเดือน ต้องใช้สูตรอะไรจึงจะได้ผลคะ ติดต่อทีมงาน

สูง 158 cm. หนัก 58 kg. อึดอัดที่สุดเลยค่ะ

สิ่งที่ทำตอนนี้คือ  กินอาหารเช้าเป็นซีเรียลกับนมไขมันต่ำ
กลางวันทานปกติ แต่เน้นผัก และลดแป้ง
เย็น  ทานน้อยลง ลดแป้ง และทานน้ำเปล่าเยอะๆ

แต่ ปัญหาคือ เป็นคนที่หิวบ่อยมากๆ ไม่รู้จะแก้ยังไงดี   รบกวนทุกๆท่าน ช่วยบอกวิธีแก้ปัญหาด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

เพิ่มเติมค่ะ ขอเล่าอุปนิสัยเดิมก่อนนะคะ

ชอบทานขนมมาก โดยเฉพาะขนมปัง กล้วยแขก
กาแฟเย็น กาแฟสด น้ำหวาน น้ำอัดลม
ไม่ชอบทานผัก ผลไม้

แต่ตอนนี้งดทุกสิ่งอย่าง  หันมาทานผัก และผลไม้เยอะขึ้น น้ำเปล่าเยอะๆ
ถ้าปรับการกิรแบบนี้ จะพอลดไหวมั้ยคะ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ย. 54 11:40:20

จากคุณ : อ้วนกลมแก้มป่อง
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 54 10:11:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com