Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะขอเล่าประสบการณ์ของลูกสาวนะคะ ติดต่อทีมงาน

อ่านเรื่องราวในการบำรุงผิวพรรณมามากแล้ว ตอนนี้ขอแชร์ประสบการณ์
ให้ฟังบ้างดีกว่านะคะ จะเป็นเรื่องของลูกสาววัย 19 ปีนะคะ

เวลาลูกสาวอาบน้ำเสร็จ เค้าไม่ชอบทาแป้งหรือครีมใด ๆ เลยค่ะ
เค้าบอกว่าไม่ชอบ แต่ที่นี้เกือบทุกวันเลยเวลานอนเค้าจะคันยิบ ๆ ตามตัว
จะเกาตลอดเดี๋ยวคันหลัง คันหน้า คันแขน คันขา
คือเวลานอนเหมือนไม่เป็นสุขน่ะค่ะ ไอ้เราก็คิดว่าแพ้ฝุ่นในที่นอน
หรือแพ้อากาศ ฯลฯ เวลาคันมาก ๆ ต้องทาคาลาไมล์เลยค่ะ
ตามตัวนี้เป็นรอยเกาถลอก ๆ เลย เราก็ได้แต่หาสาเหตุ
แล้วก็พยายามแก้ไขแต่ก็แก้หมดแล้วตั้งแต่เอาที่นอนตากแดด,
ปัดฝุ่นทุกวัน, เสื้อผ้าก็ล้าง ๆๆๆ หลายน้ำ ก็ไม่ได้ผลเค้าก็นอนคันอยู่ทุกคืน  แล้วคุณแม่ก็ได้ค้นพบแต่ได้แบบบังเอิญค่ะ
ทายถูกมั๊ยคะว่าอาการคันยิบ ๆ หายไปเลยเพราะอะไร
เฉลยค่ะ  สบู่มาดามเฮง-ต้นตำรับ (กล่องสีแดง) ...
ตอนแรกซื้อใช้เพราะจะเอามาล้างหน้าค่ะ
แต่วางไว้รวมกับสบู่ที่ถูตัวด้วย ทีนี้ลูกสาวก็เลยเอาไปถูตัว เราก็ไม่รู้หรอกค่ะ
จนผ่านไปอาทิตย์หนึ่งเราสังเกตได้เลยว่าเค้าไม่มีอาการคันยิบ ๆ อีกเลย
เลยถามเค้าว่าเดี๋ยวนี้ไม่คันแล้วเหรอ ..เค้างงเหมือนกันค่ะ..
บอกว่าใช่ด้วยแม่...หนูไม่รู้สึกคันยิบ ๆ อีกเลย..หายจริง ๆ ค่ะ
เราเลยมาได้คิดว่าเค้าแพ้สบู่ทั่ว ๆ ไปนั่นเอง ..
ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้สบู่ยี่ห้อนี่แทน
แล้วก็ไม่ได้ใช้มาดามเฮงอย่างเดียวนะคะ
ตอนนี้กำลังลองสบู่ประดู่ (สั่งจากพันทิป)
ผลลัพธ์เหมือนกันค่ะ คือไม่มีอาการคันยิบ ๆ ตามร่างกายเลย
จึงขอนำเสนอไว้นะคะถ้าใครมีอาการคันยุบคันยิบ
ลองเปลี่ยนมาใช้สบู่ประเภทแบบนี้ดู
เป็นอีกวิธีที่อยากร่วมแชร์ประสบการณ์ค่ะ
แล้วจะมาเล่าเรื่องอื่นให้ฟังอีกนะคะ ถ้าเห็นผลอะไรอีก

จากคุณ : reefer06
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 54 11:56:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com