Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Vote! ความผิดพลาดจากการแต่งหน้าข้อไหน ที่คุณจะรับไม่ได้ที่สุด ติดต่อทีมงาน

ลิปสติกติดฟัน (14 คน)
  ทางคอนซีลเลอร์ผิดเบอร์ (27 คน)
  แก้มแดงจากการปัดบรัชออนมากเกินไป (23 คน)
  หน้าขาวเกินไป (แป้งผิดเบอร์) (92 คน)
  ลืมเขียนคิ้ว (คิ้วโล้นเหมือนพระ) (10 คน)
  ขนตาและอายไลน์เนอร์เลอะเทอะ (19 คน)
  จับคู่สีตา บรัช ปาก ไม่เข้ากัน (19 คน)
  ทาลิปเกินขอบปาก (9 คน)
  อื่นๆ (0 คน)

6.57%
  ลิปสติกติดฟัน (14 คน)
 12.68%
  ทางคอนซีลเลอร์ผิดเบอร์ (27 คน)
 10.80%
  แก้มแดงจากการปัดบรัชออนมากเกินไป (23 คน)
 43.19%
  หน้าขาวเกินไป (แป้งผิดเบอร์) (92 คน)
 4.69%
  ลืมเขียนคิ้ว (คิ้วโล้นเหมือนพระ) (10 คน)
 8.92%
  ขนตาและอายไลน์เนอร์เลอะเทอะ (19 คน)
 8.92%
  จับคู่สีตา บรัช ปาก ไม่เข้ากัน (19 คน)
 4.23%
  ทาลิปเกินขอบปาก (9 คน)
 0.00%
  อื่นๆ (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 213 คน

โหวตกันขำๆ อีกครั้ง สำหรับเราที่บ่อยมากคือ แก้มแดง ค่ะ
ช่วงที่บ้า NARS Exhibit A มันพลาดบ่อยมากกกกก ทาแล้วแก้มแดง กว่าจะรู้ตัวว่าเป็นตูดลิงก็ตอนมาถึงที่ทำงานแล้ว 5555 ตอนนี้เริ่มเข้าที่มีแปรงดีๆ สักอัน ก็โล่งใจ อย่าลืมว่าต้องเช็คคัวเองก่อนออกจากบ้าน เป็นไปได้ในแสงจริง ไม่ใช่ที่มืดๆ เราเคยพลาดอีกอย่าง (หลายอย่างนะยะ) คือ เราสระผมตอนเช้า แล้วเราเช็ดผมจนแห้ง ระหว่างแต่งหน้า ผ้าขนหนูเช็ดผมก็คาดอยู่ที่คอ แล้วเราไม่ได้เช็คตัวเองก่อนออกจากบ้าน สรุป ถึงที่ทำงานมีผ้าเช็ดผมคล้องคอมาด้วย 5555 ฮาทั้งที่ทำงาน

คุณเจี้ยบ พิจิตราที่เป็นดารา เราเคยดูรายการที่เธอเล่าว่า อาบน้ำใส่หมวกอาบน้ำ เสร็จก็แต่งหน้า ออกมากจากบ้าน พร้อมกับหมวกอาบน้ำ(มาเดินตลาด5555) เพราะลืมเช็คตัวเองหน้ากระจก ทุกคนที่ตลาดก็มอง แล้วยัง ยังไม่พอยังคิดว่าที่คนมองเพราะตัวเองสวย  555

เพิ่มข้อความนะคะ Attention please!!!!
รับทราบความผิดพลาด เราขออภัยที่นะคะ คอนซีลเลอร์หรืออาจไม่ใช่คอนซีลเลอร์ในตัวเลือก ที่ 2 อาจเป็นแป้งไฮไลท์ ที่ทาแล้วทำให้หน้าเด้งๆ ขาวลอยเฉพาะส่วน  อย่าซีเรียสกะการโหวตนะคะ ขำๆ เราก็รู้ว่ามันอาจเป็นความผิดพลาดจากการถ่ายภาพโดยใช้แฟรช ส่วนผลิตภัณฑ์หรือเครื่องสำอางค์ที่ทำให้เป็นแบบนี้ก็เป็นส่วนสำคัญ เป็นบทเรียนให้สาวๆหลายๆคนต้องพึงระวังในการเน้นปกปิดมากเกินไปเวลาออกงาน

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ย. 54 00:53:16

จากคุณ : KrisyDewy
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 54 23:11:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com