Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำงานตอนกลางคืน ขอคำแนะนำ การออกกำลังกาย และการดูและสุขภาพด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไม่แน่ใจว่าตั้งถูกห้องหรือเปล่านะคะ แต่คิดว่าสาวๆหนุ่มๆห้องนี้
น่าจะมีความรู้ และให้คำแนะนำเราได้

เรื่องของเรื่องคือก่อนหน้านี้เราน้ำหนักขึ้นเอาขึ้นเอา จนเรียกได้ว่าอ้วนมาก
ก็พยายามออกกำลังกาย ลดน้ำหนัก ควบคุมอาหาร ก็ลดไปได้ประมาณ 5 กิโลค่ะ
แต่แล้วเมื่อประมาณ 4 เดือนก่อน เราได้งานทำ เป็นงานกะกลางคืน
ทำงานตั้งแต่ 4 ทุ่ม- 7 โมงเช้า (พักตี 2- ตี 3)
ปัญหามันเริ่มตอนนี้หละค่ะ ทำงาน กลับบ้านทานข้าวเช้า พักแป๊บนึงก็อาบน้ำนอน
ตื่นมา 2-3 ทุ่ม ทานข้าวเย็น ออกไปทำงาน ตี 2 ทานข้าว

สรุปว่าทานข้าวดึก ไม่ได้ออกกำลังกาย น้ำหนักที่เคยหายไป
มันก็กลับมาขึ้นเอาๆ ตอนนี้ก็เลยพยายามกลับมาจะฟิตตัวเอง
หาเวลาไปออกกำลังกาย และอยากควบคุมอาหารด้วย
แต่ก็ยังวางเวลา หรือการรับประทานอาหารไม่ถูกเลยค่ะ

ก็เลยอยากจะขอความช่วยเหลือ หรือคำแนะนำจากทุกท่าน
ว่าใครมีความรู้ หรือความคิดเห็นอย่างไร หรืออะไรเล็กๆน้อยๆที่นึกออก
ก็มาแชร์กันได้นะคะ ขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะคะ

จากคุณ : ปอมเปื้อนโคลน
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 54 05:44:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com