Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครกำลังประสบปัญหาความอ้วน เชิญลองวิธีนี้ ผมใช้แล้วได้ผลเหมือนกันนะ ^ ^ ติดต่อทีมงาน

ตั้งในห้องสยามแล้วครับ เลย มาเผื่อ สาวๆในห้องแป้งด้วย ^ ^

เป็นวิธีที่สบายนะครับ ไม่ต้องลดอาหารมาก เพื่อที่จะไม่ให้ร่างกาย
ของเราโทรม โดยวิธีนี้ ทำให้ น้ำหนักของเรา ลดลงได้นะครับ
โดยที่ไม่ต้องเสียตัง ไปทำ บอดี้เชฟ หรือสลิมอัพ และกินยา
ลดความอ้วนให้เกิดอันตรายครับ
เมื่อก่อนตอน ม.5 ผมหนัก 114 กิโลครับ ปิดเทอม2เดือน
ผมลดได้เหลือ 71.2 กิโลครับ คือผมลดแล้วไม่โทรม
เลยเอาวิธีของผมมาบอก ชาว SS ละกัน ครับ เผื่อใครจะลองไป
ทำตามนะครับ แต่ต้องเปลี่ยนนิสัยการกินด้วยนะครับ ไม่กินของจุกจิก
และต้องอดทนให้ได้นะครับ

-- อย่างแรกเลยนะครับ ตอนเช้าตื่นมา กินนมเปรี้ยวโยเกริทน้ำตาล ลด
น้อยลง75% มีขายที่เซเว่น เพื่อให้ ลำไส้ของเราทำงานได้ดีขึ้น
จะได้ ถ่ายได้อย่างสะดวก เสร็จ อาหารที่เราจะกินตอนเช้า ผมแนะนำ
ให้กินตามปกตินะครับ อย่ากินพวกของมันหรือหวานๆ เกินไป พยายาม
อย่ากินเนื้อหมูนะ กินพวกเนื้อไก่หรือผัก แทนนะครับ ห้ามอดอาหารตอนเช้า
นะครับ สำคัญที่สุด

---- กลางวันแนะนำให้ทานก๋วยเตี๋ยวนะครับ เส้นเล็กเส้นใหญ่ เส้นหมี่นะ
เพราะ3เส้นนี้ ย่อยง่ายสุดแล้วนะครับ อย่ากินบะหมี่ละ เพราะบะหมี่ ทำให้
ย่อยยากนะครับ อย่าใส่น้ำมันกระเทียมนะครับ กินช้าๆนะครับ ไม่ต้องรีบ
และอย่ากินน้ำเย็นนะครับ จะทำให้อาหารมันแข็งตัวและย่อยยากครับ

----- ตอนเย็นนะครับ มือนี้สำคัญสุดๆ พยายามไม่ต้องกินข้าวนะครับ
แต่บางท่านที่ลดแรกๆ ท่านจะหิวมาก ผมมีอาหารที่ผมกินตอนลดใหม่ๆ
มาให้ท่านลองกินตามผมนะ รับรองไม่หิว ไม่ทำให้น้ำหนักเพิ่มแน่นอนครับ
ตอนเย็น ผมจะกินไม่เหมือนกันนะครับ บางครั้งกินบาซาบะ เพราะปลาซาบะ
มีไขมันไม่อิ่มตัว และยังทำให้ลดน้ำตาลในเลือดได้ด้วยนะครับ หรือไม่ก็กิน
ปลาทูน่าในน้ำเกลือ ปลาทั้ง2อย่างงี้จะทำให้ท่านอิ่มตลอดนะครับ

หรือใครไม่ชอบทานปลา ลองกิน แตงโม มะละกอ ฝรั่ง ชมพู่ ผลไม้4อย่างนี้
กินแล้วไม่อ้วนแล้วอยู่ท้องด้วยครับ เลือกกินอย่างใดอย่างหนึ่งนะครับ
อีก1อย่าง สำหรับใครอาจจะไม่ชอบทานผลไม้นะครับ ให้กิน ธัญพืชแทน
หรือไม่ก็ทานสลัด คือแถวบ้านผมมันมี ร้านขายขนมหวานอะครับ
ผมก็ไปซื้อ แล้วบอกว่า เอาถั่วดำ แต่ไม่เอาข้าวเหนียว
แล้วผมก็เอาน้ำกะทิเถทิ้ง กินแต่ถั่วดำอะครับ ในถั่วดำหรือธัญพืชทั้งหลาย
ลูกเดือย อะไรเหล่านี้ กินแล้วเราจะอยู่ท้องครับ ไม่หิวเลย
ทำอย่างงี้ไปเรื่อยๆนะครับ ไม่ต้องรีบ พยายามเลี่ยงอาหารมัน หวานๆ
กินพวก ผัก เนื้อปลา ธัญพืชให้มากๆนะครับ

--- ถ้าตอนดึกๆ เผื่อหิวขึ้นมา แนะนำ ตอนเย็น ซื้อนม กับน้ำผลไม้
เช่นน้ำ แอปเปิ้ล น้ำองุ่นแดง น้ำฝรั่ง น้ำทับทิม ที่เซเว่นอะครับ
ของ มาลี หรือ ยูนิฟ เก็บไว้นะครับ หรือไม่ที่บ้านมีน้ำปล่าว ก็
สามารถดื่มแทนได้นะครับ

---- การออกกำลังกายด้วยนะครับ ถ้าเราลดน้ำหนักไป บางท่านอาจจะ
ดูโทรมหรือกล้ามเนื้อไม่แข็งแรง แนะนำ 1อาทิตย์ ควรออกกำลังกาย
หรือเข้า ฟิตเนต นะครับ ส่วนตัวผม เข้าฟิตเน็ต ตอนลดน้ำหนัก
จะช่วยได้มากเลยนะครับ 1 อาทิตย์ ควรไปประมาณ 1-2 วันนะครับ

----- หลีกเลี่ยงของหวานทุกอย่าง พยายามกินอาหารพวกไขมันไม่อิ่มตัวนะ
ลดพวกน้ำ ตาลแป้งให้ได้มากที่สุด ไม่ใช่ไม่ให้กินนะครับ แต่กินให้น้ำลง
ของทอดก็ควรงดนะเพราะน้ำมันจะทำให้เราอ้วนมากนะครับ

----- ควรถ่ายอุจจาระ ทุกวันนะครับ เผื่อที่เอาของเมื่อวานออกมา
จะทำให้ระบบการขับถ่ายของเราดีขึ้นนะครับ

----- ถ้าท่านใด เบื่อข้าว เบื่อก๋วยเตี๋ยวแนะนำ ให้ ลองกินไข่ต้ม
วันละ 2 ฟองนะครับ ใส่พริกไทยลงไปด้วยนะครับ จะทำให้อิ่มมาก
อันนี้ผมใช้บ่อยเวลาไม่รู้จะกินไรดี

ปล. ลองทำดูทุกวันนะครับ อย่างที่ผมบอกไปตอนแรก ถ้าเราตั้งใจจริง
ลดได้แน่ครับ เพราะผมทำอย่างงี้มาแล้ว มันได้ผล เลยมาบอกล่าวชาวSS
กันครับ คือตอนแรกก็กินอย่างเดียว ไม่ได้คิดอะไร แต่ตอนคิดได้
โรคอ้วนมันไม่ดี อาจทำให้เราตายเร็ว ไขมันอุดตันตาย ผมก็เลยลด
ตั้งแต่ตอนนั้นมา อาจจะเหนื่อยและหิวมากนะครับ แต่ต้องสู้ๆครับ

Credit : http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=267238

ปล.โดยส่วนตัว ผมได้ประมาณ 1 เดือน นน. ลดจาก 115 เหลือ 90 นิดๆ

โอ้ว มันยอดมาก ซาร่าห์

จากคุณ : พ่อหมีมีดราม่า
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 54 16:52:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com