Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อของออนไลน์แล้วไม่ได้รับของทำไงดีคะ ติดต่อทีมงาน

พอดีสั่งซื้อเครื่องสำอางค์จากเวปไซท์นึงค่ะของทุกชิ้นมีกำกับว่าสินค้าอยู่ในสต๊อกก่อนที่จะสั่งซื้อ มีประวัติการดำเนินการของทางเวปไซท์ดังนี้

25/8/11 ดิชั้นจ่ายเงิน (ประมาณ2000บาท)
26/8/11 สถานะเปลี่ยนเป็น paid
23/9/11 สถานะเปลี่ยนเป็น shiped (สังเกตว่าจ่ายเงินไปเกือบหนึ่งเดือน!! ย้ำนะคะว่าหนึ่งเดือนเค้าเพิ่งดำเนินการส่งของมาให้พร้อมกับบอก tracking no. มาด้วย)
13/10/11 ถึงวันนี้สถานะเหมือนเดิม แต่เลข tracking no. ตอนเอาไปติดตามข้อมูลการส่งกับ track and trace ของเวปไปรษณีย์ไทยผลกลับออกมาว่า "ไม่พบข้อมูล" ค่ะ

เป็นแบบนี้มาตั้งแต่ที่ได้รับ tracking no. ตอนแรกเลย (ในเวปไซท์ที่สั่งเครื่องสำอางค์บอกว่าหลังจาก 24-48 ชม.จะสามารถติดตามได้เอง เพราะของอาจเยอะทำให้ระบบล่าช้า แต่นี่มันสองอาทิตย์กว่าแล้วค่ะ) ส่งข้อความเข้ามือถือของคนขายเยอะมากประมาณ 10 ข้อความได้ ตั้งแต่ตอนที่จ่ายเงินไปแล้วสถานะไม่เปลี่ยนเป็น shiped และตอนที่ tracking no. เอาไปติดตามของไม่ได้ เมลก็ส่งไปเยอะเช่นกันค่ะ จะทำยังไงดีคะ ตอนนี้ทำอะไรไม่ถูกแล้ว

ปล.เบอร์ที่เค้าให้ไว้ในเวปเค้าให้ส่งข้อความไปอย่างเดียวค่ะ เคยโทรไปครึ้งนึงไม่ติดและมีข้อความเด้งกลับมาทันทีว่า ถ้าโทรมาอีกจะทำให้ account ของหมายเลขที่โทรเข้าอยู่ใน blacklist ทำเหมือนไม่รับรู้อะไรเลย เราก็ได้แต่ส่งข้อความไปอะค่ะ

จากคุณ : missberryland
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 54 03:04:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com