Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** เตือน !! ผู้ ที่ คิด จะ ทาน ‘ลิโซ่’ > อยาก ผอม อยาก สวย ทั้ง หลาย ฟัง ทาง นี้ < ติดต่อทีมงาน

เชื่อว่าหลายๆคน ก็ต้องอยากสวยด้วยกันทั้งนั้น
เราเองก็เป็นคนนึง ที่อยากผอม อยากหุ่นดี มาก
ก็เลยคิดพลาดไป . . เจอไอ้เจ้า ‘ ลิโซ่’ นี้เข้า

จริง ๆ เรื่องนี้มันผ่านมา 3 เดือนแล้วแหละค่ะ
แต่พอดีนั่งว่าง ๆ เลยเข้าดูคลังกระทู้เก่าของ pantip เล่น
แล้วเห็นคนพูดถึง ลิโซ่กันเยอะมาก ว่าอยากทานบ้าง
อยากลองบ้าง ลดจริงไหม สนใจมาก อะไรประมาณนี้
เราจะแชร์ประสบการณ์อยากสวยให้ทุกคนฟัง !!

ยาวหน่อยนะคะ แหะ ๆ ^^"

ตอนนั้นเราไม่เคยรู้จัก ลิโซ่ เลย ไม่เคยได้ยินมาก่อน แต่พอดีช่วงนั้นรู้สึกว่าตัวเองอ้วนมากกก

คืออึดอึดมาก ใส่ชุดอะไรก็ดูไม่ดี เห็นรูปเพื่อนเค้าใส่ชุดสวย ๆ ก็อยากใส่ให้สวยแบบเค้ามั่ง

ก็มานั่งท่องเน็ต หาวิธีลดความอ้วนแบบรวดเร็ว (ก็มันอยากสวยอ่ะเนอะ) แล้วก็เห็นคนพูดถึง ลิโซ่

นี่เยอะมากก เยอะจริง ๆ  เค้าว่ากันว่า ลดได้ผลจริง แต่ต้องอดทนนะ คือมันจะมึนหัว เซ คอแห้ง หิว

น้ำบ่อย บางรายก็มีอาการใจสั่น แต่มันจะเป็นอาการช่วงแรกเท่านั้น หลังจกนั้น 4-5 วัน ก็จะไม่มี

อาการพวกนั้นแทรกซ้อนละ เราก็เฮ้ย ! สนใจอ่ะ คือแค่4-5 วัน เราทนได้อยู่แล้วแหละ  ก็จัดการ

เสริ์ชหาข้อมูลเกี่ยวกับลิโซ่อย่างเดียวเลย ไปดูรีวิว ก็เออ ใครๆเค้าก็พูดกันทั้งนั้น ว่าเห็นผลจริง

แน่นอน ไม่โยโย่

เราก็เลยจัดการเลย ไปสอยมา 1 กล่อง !!

ได้มาวันแรก ตื่นเต้นค่ะ ยังไม่กล้าทาน พอรุ่งขึ้น. .  เอาก็เอาวะ !

เค้าให้ทานก่อนอาหารเช้า 15 นาที เราก็ทานไป เชื่อไหมคะ พอเราทานน้ำตามหลังยาปุ๊บ แค่ไม่ถึง

1 นาที มือชาเลยค่ะ ชาจนเหลืองเลย ตอนนั้นแอบตกใจเลย มันออกฤทธิ์เร็วขนาดนี้เลยหรอ ??

เร็วเกินไปรึเปล่า แต่ก็เออคงไม่มีอะไร เพราะยานี้เค้าบอกอยู่แล้วว่ามันแรง ก็อดทนค่ะ นอนมือชา

อยู่พักนึง ทานอาหารเช้าเสร็จซักชั่วโมง
มึนหัวมากกกกก อาเจียนออกมาเลยค่ะ เราก็โอเค มันเป็นอาการหลังทานลิโซ่นะ ท่องไว้ ๆ หลังจาก

อาเจียนปุ๊บก็ไม่มีอาการอะไรเลย นอกจากมือชา แล้วก็เกินเซ ! ทั้งวันเลยนะ ออกแดดปุ๊บนี่เซแบบ

เอาไม่อยู่เลยนะคะ

ก็ยังไม่หยุดทาน วันที่ 2 เอาอีกค่ะ ตื่นเช้ามาทานต่อเลย ปรากฏว่า ทานปุ๊บ ไม่ถึง1นาที(อีกแล้ว) ใจ

สั่นทันทีเลยค่ะ สั่นจนเรากลัวเลย แต่ก็นะ มันเป็นอาการของลิโซ่ ! (ยังจะโง่อยู่นั่น- -*)

จนวันนั้นทั้งวัน มือชา ขาชาเหลืองซีดเลย ร็สึกตัวเบาหวิว ล่องลอยมาก พอตกกลางคืนปุ๊บ ใจมัน

สั่นแรงขึ้นอ่ะ แรงมาก ๆ จนเราได้ยินเสียงเหมือนใจมันมาเต้นอยู่ข้งนอกเลย คือดังมาก ตอนนั้น

บอกตรง ๆ กลัวตายค่ะ ! ก็นอนคิดมากอยู่ทั้งคืน ไม่อยากทานต่อแล้วกลัวตายจริง ๆ แต่ก็ยังแอบคิด

อยู่ หรือว่าจะลองหยุดทานซักวัน แล้วค่อยมาทานต่อ เผื่อมันจะดีขึ้น แต่เปล่าเลยค่ะ ตื่นเช้ามา ใจก็

ยังสั่นอยู่อย่างนั้น สั่นอยู่ประมาณ 10 วัน ค่ะ 10วันจริง ๆ เราทานไปแค่2เม็ดแต่ใจเราสั่นไป10วัน

โอ้แม่เจ้า !!! สยองมาก ใจสั่น10วันนี่ก็ยังไม่เทาไหร่นะคะ แต่จำอะไรไม่ได้เลยอยู่เป็นเดือนค่ะ คือ

เรียบเรียงเรื่องไม่ได้ ก่อนนอนเกิดเหตุการณือะไรขึ้นบ้างเราก็จำไม่ได้ ลืมหมดทุกย่างเลยค่ะ

คือ ตัวยา มันกดทับประสาทเราอยู่อ่ะ ทำให้เราจำอะไรไม่ได้เลย หลอนไปเลยค่ะ

อ้อ ! ลืมบอกไป ขนลุกอยู่เป็นเดือน ๆ เหมือนกัน ขนลุกตลอด ขนลุกทั้งวัน นี่เราทานไปแค่2เม็ดเองนะคะ อาการยังเป็นขนาดนี้

อยากเตือนสาว ๆ ทุกท่านเลยนะคะ ที่คิดจะอยากสวยด้วยยาเนี่ยย หยุดคิดเถอะค่ะ เปลี่ยนมา ลดอาหาร ออกกำลังกายเองจะดีกว่า ได้เรื่องสุขภาพด้วย ไม่เป็นอันตรายต่อร่างกายเราเองด้วย

ตอนนี้เราก็ลดแป้ง ลดของมันอยู่ น้ำหนักลงไป 2 โลแล้วค่ะ ดีใจมาก ๆ , ไม่ต้องไปพึ่งยาพวกนั้นก็ลงได้เหมือนกัน ^^

จากคุณ : chiza_love
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 54 10:55:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com