Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อของใน "โรบินสัน" ระวังนะคะ จะถูกหลอกให้จ่ายแพงกว่าราคาจริงเกินเท่าตัว !!!! ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่า  ไม่กี่วันก่อนเราไปซื้อกระเป๋าใบนึงค่ะ ยี่ห้อ F.O.F ค่ะ  

เขียนป้ายเซลล์ 299 ทุกใบ เราก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร ถูกใจก็หยิบมาเลยจ่ายตัง

จนวันนี้ เราจะหยิบไอ่เจ้าใบนั้นมาใช้ค่ะ ด้วยความเห่อก็นั่งสำรวจ

แต่ เอ๊ะ เอ๊ะ เอ๊ะ  !!   ป้ายราคามันทำไม 129 ฟะ !!ชั้นซื้อมา 299 นะเฟร้ยย

เราโกรธมากค่ะ เหมือนถูกหลอกมากก  ก็เลยรีบไปที่เดิมที่ซื้อมานั่นแหละค่ะ

หยิบกระเป๋านั่นไปโวยเบาๆ กับพนักงาน  

ชีก็ทำหน้าไม่รู้ไม่ชี้ +บึ้งๆเหวี่ยง บอกติดป้ายราคาผิด

แล้วก็ไม่ทำอะไรต่อ เราเลยบอกไหนขอดูใบอื่นที่ยังอยู่ในพลาสติกแบบนี้ซิ

ชีก็หยิบกระเป๋าจากมือเราใบ ไปยื่นให้พนักงานอีกคนประมาณว่า

เนี่ยป้ายผิดไรงี้  เหมือนพยายามจะเอาไอ่ใบนี่ให้พนักงานอีกคนไปเก็บ - -

เราก็เลยไปหยิบคืนมาแล้วย้ำกับคุณเธอว่าขอดู ขอดู ขอดู แบบนี้ใบอื่น  !

ชีก็ทำท่าหา สักพัก หันมาบอกเราไม่มีหมดแล้ว

(- - เออสิ ทีวันจะซื้อหล่อนมีมาให้เลือกนับไม่ถ้วนนะยะ)

เราก็เลยคุ้ยในกระบะหาดูค่ะ เจอมาใบนึง  เลยสำรวจที่ป้ายราคา

ป้าดดดดด   ได้ข้อสรุปว่า ทางโรบินสันไม่ได้ติดป้ายผิดแต่อย่างใดนะค้าา

ราคาเก่ามัน 129 ค่ะ แล้วเอาป้ายเซลล์แดง 299 มาติดทับราคาเดิม

- - เออะ ลูกค้าโง่มากค่ะ  มองไม่เห็นเล้ยย

จากนั้นเราก็ชี้ๆ ให้พนักงานดูค่ะ   ชีก็บอกว่า เธอทำอะไรไม่ได้ มันต้องอยู่ที่ต้นบริษัทจากกรุงเทพนู่น  เธอไม่รู้อะไรเลยจ้าา ผู้จัดการอะไรเธอก็ไม่เรียก ไม่มีจ้า

รู้สึกแย่มากๆ กับโรบินสัน ค่ะ  ตราหน้าและสาปส่งไว้เลยค่ะ

แบบนี้ชั้นไปเดินตลาดยังรู้สึกดีซะกว่า

ก็เอาบอกเล่าให้รับรู้นะคะ จะได้ระวังๆกัน ดูดีๆค่ะ

จากคุณ : ข้ามเมฆ
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 54 22:07:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com