Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาวอวบจะไปออกงาน>>>ช่วยโพสรูปแนะนำแบบให้หน่อยค่ะ (แต่งตัวไม่ค่อยเก่งอ่ะ) ติดต่อทีมงาน

ปกติเราก็ไม่ค่อยได้ออกงานสักเท่าไหร่ เพราะเป็นคนอวบระยะสุดท้าย
(หุ่นประมาณคล้ายๆพี่หนูแหม่ม)เลยไม่ค่อยอยากไปงานไหน เพราะหาเสื้อผาใส่ยาก

แต่งานนี้เลี่ยงไม่ได้เพราะเพื่อนสนิทแต่งงาน เป็นค็อกเทลยามบ่ายค่ะ
ชิวๆในสวน  เรากะว่าจะหาแบบไปตัดชุด

แต่ก็กังวลกับต้นแขน(ที่นึกว่าต้นกล้วย) และสะโพก (ที่นึกว่าเป็นโอ่งแดง)

เลยหาแบบเหมาะเจาะโดนใจไม่ได้าสักที

ปล.1อยากได้ชุดที่เอามา apply ไว้ใส่เที่ยวในวันปกติหรือออกเดทได้ด้วยนะคะ
แบบว่า ไม่อยากเก็บไว้ใส่แค่ในงานแต่งอ่ะค่ะ

ปล.2 ปกติเราจะใส่พวกกระโปรงยีนส์สั้นกับเสือยืด หรือเสื้อคอปาดค่ะ แต่งตัวไม่ค่อยหวานเท่าไหร่
ปล.3 เรายังเป็นวัยรุ่นตอนปลายอยู่นะคะ อิอิ

ขอร้องเพื่อนๆ ช่วยโพสรูปตัวอย่างให้เราหน่อยนะคะ ใครมีเทสแต่งตัวเลิศๆช่วยเราหน่อย
แบบว่า ไม่อยากไปเชยระเบิดในงาน

จากคุณ : ฟลุ๊ตตี้ ฟลุ๊ต
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 54 10:45:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com