Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องใหม่ห้องแป้ง ขอแนะนำตัวค่ะ >> พร้อมรีวิวของปลอม ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ น้องใหม่เพิ่งได้รับเมลล์ยืนยัน Log in สดๆร้อนๆ

ชื่อ เรน นะคะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ มาตั้งกระทู้วันแรก ก็ขอเอาของปลอมที่มี มาอวดกันค่ะ (น่าอวดมั้ยเนี่ย - -*)

เรื่องของเรื่องคือ คุณแม่ ไปเดินตลาดวังหลังมาค่ะ แล้วไปเจอขายเครื่องสำอางค์เกาหลี คุณแม่ก็คิดว่าของปลอมค่ะ กำลังจะไม่ซื้อ คนขายเค้าก็บอกว่า "ของแท้ครับ ของแท้ชัวร์" คุณแม่เริ่มสนใจค่ะ คุณแม่จึงถามว่า เอามาจากที่ไหน คนขายก็คอนเฟริ์มค่ะ "ของแท้ครับ รับมาจากเจ้เล้ง มีเบอร์ด้วยนะครับ" พร้อมชี้ให้ดูที่กระดาษใบนึง เป็นเหมือนโปสเตอร์โฆษณา มีเบอร์และรับประกันว่าของแท้ 100% ลงจากเครื่องบิน คุณแม่ก็เชื่อทันทีเลยค่ะ ซื้อไป 4000 กว่าบาท ไม่ว่าจะ SKII, Lancome รวมไปถึงของฝากเราด้วย

พอได้รับเราก็บอกแม่ว่าของปลอม จากการศึกษาดูงานจากห้องแป้งนี่แหละค่ะ แม่ก็บอกว่าเค้ายืนยันงั้นงี้ ก็เลยเอาของจริงที่มีเทียบให้แม่ดูค่ะ คุณแม่ก็เศร้าเลย โยนทิ้งไปหลายชิ้นแล้วค่ะ อันที่จะเอามาให้ดูนี้คือ อยู่ซอกมุม มาจากไหนไม่รู้ค่ะ ไม่ได้ตั้งใจเก็บ ^^

** แก้ไขคำผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 ต.ค. 54 21:04:31

จากคุณ : RaiNChiEz
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 54 21:02:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com