Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลดน้ำหนักง่ายๆแค่ งดกิน"ข้าว"เย็นนะคะ ติดต่อทีมงาน

งด กิน ข้าว เย็น
หมายความว่า ... ให้"กินแต่กับ" งดข้าวสวย
ควบคู่กับการออกกำลังกายทุกเย็นวันละ 30 นาที
ก็จะทำให้น้ำหนักลดลงได้นะคะ เพียงแตมันจะไม่ได้เห็นผลเร็ว
ในเดือนนึงอาจจะลดไปได้ซัก 3 กิโล
ไม่เพลียด้วยนะคะ

ก่อนนั้นเป็นคนติดทานกาแฟสด วันละ 2-3 แก้ว
และนั้นเป็นสาเหตุทำให้น้ำหนักขึ้นมา 4 กิโล ภายในเวลาอันรวดเร็ว
ตอนนี้พยายามให้เหลือแค่วันละแก้ว หรือบางวันก็ไม่แตะเลยค่ะ
บวกกับการเลือกทานอาหารที่เป็นผักให้มากขึ้น งดการกินขนม
ข้าวเย็นก็กินแต่กับ
และออกกำลังกายเบาๆ
ทำให้น้ำหนักลดลงได้อย่างสบายตัว สบายใจ ....

เคยทำตามสูตร 7 วัน
ส่งผลให้อารมณ์หงุดหงิดง่าย เพราะทานอาหารน้อยเกินไป
ร่างกายไม่มีแรงทำอะไร อาทิตย์นึงลด 2 โล แล้วก็หยุด
แล้วก็กลับมากินมากกว่าเดิมอีก 555+

เลยเลือกทำวิธี ลดปริมาณอาหารและออกกำลังกายดีกว่า
ถึงเห็นผลช้า แต่ก็ส่งผลดีกับเรานะคะ ไม่โทรม

สาวๆทั้งหลายลองเลือกวิธีนี้ดูนะคะ
งดกินจุบจิบ+ออกกำลังกาย 1 เดือน ลดไปประมาณ 3 กิโลนะคะ
สู้ๆค่ะ .....

จากคุณ : tom_sading
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 54 12:04:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com