Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะยืดผมถาวร รีบอนดิ้ง แต่อยากซื้อน้ำยาไปให้ร้านทำให้ ซื้อยี่ห้ออะไรดีที่สุดคะ รบกวนด้วยคะ ติดต่อทีมงาน

เราเคยยืดเมื่อ 2-3 ปีก่อน 2 ครั้ง ที่ร้านใช้ยี่ห้อ ลอลิอัล ชิเชโด้ ให้ค่ะ ช่างบอกว่าดีที่สุด แต่ได้ 2-3 เดือนก็ผมกลับสู่สภาพเดิมแล้วค่ะ ยิ่งเหงื่อออกที่ท้ายทอย ต้นคอด้านหลัง ผมงอชี้ฟูเลยค่ะ

เราเป็นคนผมเส้นเล็ก ยักศกแบบเป็นลอนใหญ่ ชี้ฟู พันกันง่ายมากๆ สภาพผมปานกลางค่ะ ผมแตกปลายตัดออกหมดแล้ว ฟื้นฟูสภาพผมมาได้ ปีกว่าแล้วค่ะ ไม่ทำอะไรกับผมเลย แม้แต่รีด ไดร์

ตอนนี้เราอยากยืดผมรีบอนดิ้งอีกครั้ง แต่อยากซื้อน้ำยาไปเองค่ะ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยว่า ซื้อยี่ห้ออะไรดีคะ ที่ยืดแล้วไม่คลายตัวง่าย และตรงแบบธรรมชาติ ไม่รีบแบบนค่ะ อยากสระผมแล้วปล่อยให้แห้งเอง แล้วผมตรงเลยค่ะ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : สวยที่สุดในซอย
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 54 01:06:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com