Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] มูจิ เคล็นซิ่งออยล์ (Muji Cleansing Oil) ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่า เมื่อก่อนผมไม่เคยคิดจะลองใช้เลยนะ เจ้าเคล็นซิ่งออยล์เนี๊ยะ เพราะเห็นชัดๆ ว่ามันเป็นน้ำมัน แล้วผมก็เป็นคนผิวมันถึงมันมาก แต่เพื่อนหลายคนก็เชียร์กันจังว่ามันดียังงั้นมันดียังงี้ อะ..... ก็ได้ๆ... แต่ไหนๆ จะลองแล้ว ก็ขอลองตัวขั้นเทพ (เขาว่าอย่างนั้น) เลยแล้วกัน ว่าแล้วผมก็เลยไปลองถอยลุงชู สูตรใหม่ (ตัวสีชมพู สูตร fresh) มาลองใช้ โอว..... ได้เรื่องเลยครับ ตกหลุมรักเคล็นซิ่งออยล์อย่างแรง รู้สึกว่าหนังหน้าตัวเองสะอาดหมดจดมาก (ผมไม่ได้แต่งหน้า แต่ใช้ครีมกันแดดทุกวัน ก็เลยให้ความสำคัญกับการล้างหน้าให้สะอาดๆ เพราะไม่อยากให้สิวมาถามหาครับ) แต่ที่ชอบจริงจังก็ตรงที่ผมรู้สึกว่า สิวเสี้ยนดำๆ ตรงจมูกของผมลดลงมากกว่าเดิมแฮะ อันนี้คือที่ผมสังเกตได้จริงๆ ครับ

คราวนี้พอลุงชูใกล้หมด ผมก็เตรียมตัดใจที่จะซื้อไซส์ใหญ่บิ๊กเบิ้มมาใช้ แต่ก็...อืม... หลายพันอยู่เหมือนกันนะ แอบเสียดายตังค์ ยังไงดีล่ะ ตอนแรกกะว่าจะลองยี่ห้อที่ห้องแป้งฮิตๆ กัน แต่ก็ยังสองจิตสองใจอยู่ จนกระทั่งผมได้แวะเข้าไปร้านโปรดของผม ร้าน MUJI เดินไปตรงโซนสกินแคร์ เห็นมีเคล็นซิ่งออยล์ด้วย ราคาก็น่าสน แถมตอนนั้นมีรายการลด 15% อีก เอาวะ.. ถ้าไม่เวิร์คยังไงเอามาถูตัวแทนก็ได้ ยังไงก็แบรนด์โปรดของตัวเอง (เรียกว่าซื้อเพราะชอบแบรนด์จริงๆ) แต่ขอโทษครับ... พอผมได้ลองใช้ไปประมาณเดือนนึง มันเวิร์คเหมือนกันนี่นา ถ้าอย่างนั้นมาลองมาดูรายละเอียดกันดีกว่าครับ

จากคุณ : nitid1977
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 54 11:10:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com