Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทาแป้งไม่ติดหน้า เฉพาะ T Zone เป็นเพราะอะไรคะ ติดต่อทีมงาน

จู่ๆ เราก็ทาแป้งไม่ติดหน้าค่ะ เฉพาะ T zone หน้าผากจมูก ลงมาถึง คาง ...เป็นมาได้สักสองวีคแล้วค่ะ

ไม่เคยเป็นมาก่อนเลยค่ะ แล้วพอเริ่มเป็น เราก็เริ่มที่จะพยายามบำรุงมากขึ้น ลงเซรัมเอย อะไรเอย แต่งหน้าก็พิธีพิถันขึ้น ลงทั้ง เบส ลงบีบีทับ แล้วค่อยลงแป้ง เปลี่ยนรองพื้น เปลี่ยนแป้งที่มีอยู่หลายๆตัว ทดลองไปมา (ครั้งแรกเลยคิดว่าเกิดจากแป้งค่ะเพราะว่าเพิ่งซื้อแป้งมาใหม่ 1 ตลับ) แต่ตอนนี้ คิดว่าน่าจะเป็นจากหน้าเราแล้วค่ะ

แล้วก็ก่อนหน้านี้ เราใช้ พวก eye remover เช็ดพวกมาสคาร่า แล้วล้างหน้าด้วยโฟม แบบหัวปั้มค่ะ ... แล้วก็เพิ่งซื้อ น้ำมันมะพร้าวมา อ่านสรรพคุณเค้าว่าเช็ดเครื่องสำอางค์ได้ เราเลยเอามาลองเช็ดดู ก็ปรากฎว่า เครื่องสำอางค์ออกง่ายดีค่ะ (เลยไม่รู้ว่าเหตุนี้หรือเปล่า จึงทำให้ทาแป้งไม่ติด)

เซิร์จหาอ่านจากเวบต่างๆ บางคนก็บอกว่า หน้ามันเกินไป บางคนก็บอกว่าหน้าแห้งจนเกินไป พักผ่อนไม่เพียงพอ

รบกวนด้วยค่ะ  นอยด์นิดหน่อย จะไปหาหมอดีไหมคะ

จากคุณ : Impressionist
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 54 13:40:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com