Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องการซื้อของผ่านเว็บไซต์ของ sephora หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือว่าจขกท จะฝากเพื่อนซื้อของจาก sephora ที่อเมริกาน่ะค่ะ
แต่ที่พักเค้าห่างจากตัวเมืองระดับนึง เลยอยากลองสั่งผ่านเว็บ sephora แล้วให้ส่งไปที่พักเค้าแทนน่ะค่ะ จะได้ไม่ต้องออกมา

เลยขอถามผู้รู้ว่า...
1.การสั่งผ่านเว็บ เสียเงินตามราคาที่เค้าเขียนไว้ในเว็บ sephora เลยหรือเปล่าคะ หรือมี tax เพิ่ม
แล้วการไปซื้อที่ร้าน(ที่บอสตันค่ะ) ราคาตามในเว็บเลยหรือเปล่าคะ หรือมี tax เพิ่ม

2.เค้าคิดค่าจัดส่งยังไงคะ

3.UD ระหว่าง Naked Palette กับ 15 Year Anniversary Eyeshadow Collection อันไหนดีกว่ากันคะ
ตอนแรกจะสั่ง Naked แต่บางคนเชียร์ 15th เลยเริ่มลังเลค่ะ

4.มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมบ้างมั้ยคะ พอดีไม่เคยซื้อของจาก sephora เลยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ ^^

จากคุณ : TaCHiMiMi*
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 54 22:56:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com