Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยหนูด้วยยย...อยากเลิกกัดเล็บ!!! ติดต่อทีมงาน

อยากเลิกกัดเล็บๆๆๆๆๆ

ชอบกัดตอนเผลอๆ หรือว่าตอนเครียดๆค่ะ แต่ละนิ้ว เล็บเหลือไม่ถึงเซนเลย
กัดจนเล็บสั้นกุดน่าเกลียดมากเลยค่ะ ชอบลอกหนังที่ปลายนิ้วด้วยง่ะ
แล้วปลายนิ้วมันจะด้านๆ

ต่อเล็บก็ไม่ได้ ร้านบอกว่า เพราะเล็บเล็ก ประมาณว่า เล็บนิ้วชี้ นิ้วนางคนอื่น เท่ากับเล็บหัวแม่มือของหนูได้เลย  

ทาเคลือบเล็บ มันก็ยังไงๆ อยุ่เพราะเล็บมีนิดเดียว

เคยอดทนไม่กัดได้แค่เดือนสองเดือน แต่เล็บอ่อนมากค่ะ แบบว่า พับหลังได้ แล้วไม่นานมันก็ฉีก T^T เนื้อเล็บน้อยด้วยค่ะ แบบว่า เล็บคนอื่น ช่วงเนื้อเล็บที่เป็นสีชมพูเยอะ แล้วที่ไว้ยาวต่อก็จะเป็นสีขาวขุ่นๆ แต่ของหนูเนื้อเล็บตรงนั้นน้อย พอไว้อีกหน่อยก็เป็นสีขาวขุ่นเลย แล้วปลายเล็บมันจะบานๆออกยังไงไม่รู้ ไม่โค้งเป็นรูปเลย

ใครพอมีประสบการร์เลิกกัดเล็บ หรือว่า มีวิธีเด็ดๆอะไรแนะนำมั้ยคะ

มารายงานผลเพิ่มเติม ....
เมื่อวาน จขกท.ลองทาสีเล็บแบบใสๆ มันก็เลอะๆบ้างอ่านะ เกิดมาเพิ่งเคยทาครั้งแรก แต่ทาข้างเดียว (ลองทีละข้างก่อน) คิดว่า โอเคนะ วันนี้ซักผ้าเล็บไม่ฉีก ไม่เปื่อย เพราะเมื่อคืนโบกน้ำยาเคลือบเล็บเต็มที่เลย แต่มืออีกข้างก็เปื่อยไปตามระเบียบ

จขกท. สงสัยอีกอย่าง ถ้าอย่างเราไปจกข้าวเหนียวกิน ( ชอบกินส้มตำ ไก่ย่าง ข้าวเหนียว เป็นชีวิตจิตใจ) สารเคมีมันจะปนมากับข้าวเหนียวด้วยมั้ยคะเนี่ย

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 54 09:42:19

จากคุณ : เด็กหญิงมะเดี่ยว
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 54 11:39:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com