Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เห็นข่าวคนโดนไฟดูดเยอะมาก มาเรียนรู้วิธีทำ CPR (การช่วยฟื้นคืนชีพ) ที่ถูกต้องกันเถอะ รู้ไว้ใช่ว่านะคะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อกี้ดูข่าว มีผู้ชายโดนไฟดูด ญาติพยายามช่วยปั้มหัวใจแล้ว แต่ทำไม่ถูกวิธี มีเจ้าหน้าที่มาช่วยทำ CPR ให้ต่อจากนั้นก่อนส่งมือหมอ แต่ปรากฏว่าช่วยชีวิตไว้ไม่ได้ เป็นเรื่องที่น่าเศร้ามาก

เราเลยรู้สึกว่า ณ เวลานี้ มันเป็นภัยใกล้ตัวมาก เราเองไม่รู้เลยว่าการปฐมพยาบาลคนโดนไฟดูดทำยังไงค่ะ ถ้าต้องเจอจริงๆ คงทำอะไรไม่ถูก ก็เลยลองหาข้อมูลดู มาเจอ clip youtube อันนี้ อธิบายไว้ดีมากเลยค่ะ  อยากแชร์ให้สาวๆ ได้ลองดูกัน เผื่อว่าได้ช่วยชีวิตคนใกล้ตัวนะคะ

จากคุณ : AmijungCute
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 54 17:00:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com