Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ขอแรงกระตุ้น >>>> คิดยังไงเวลาเห็นผู้หญิงอ้วนๆๆ แบบปล่อยตัวเองสุดๆ คะ <<<< ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่น กรุณาอย่าว่านะคะว่า "ตัวของตัวเองแท้ๆ ทำไมต้องให้ใครกระตุ้นด้วย"

คือว่าตอนนี้ เราอ้วนมากค่ะ อ้วนขึ้นแบบพรวดพราดในช่วง 3 ปีกว่าที่ผ่านมา
ดูจากปฏิทินเก่าที่เราจดน้ำหนักไว้ น้ำหนักขึ้นมา 25 กก. (จาก 65 ขึ้นมาเป็น 90 T.T)

เคยน้ำหนักน้อยที่สุดคือ 51 กก. (ตอนอายุ 15-16 นะคะ ตอนนี้สามย่านแล้วแหะๆๆ)

พออายุเริ่มเลย 25 น้ำหนักก็ขึ้นมาตามวัยและความขี้เกียจ อยู่ที่ 60 - 61 แถวๆ นี้

พอ 5-6 ปีที่แล้ว  เที่ยวบ่อย ขยันหาของกิน น้ำหนักก็ขึ้นมาเต็มที่ที่ 64-65
แฟนก็เริ่มบ่นแล้วว่าทำไมอ้วน  ลดหน่อย อยากมีแฟนหุ่นดี สวยน่ารักอวดเพื่อน อวดพ่อแม่
เราก็เลยก็พยายามลดเอาใจแฟน ขึ้นๆ ลงๆ อยู่ที่ 61 - 64

จากนั้นไม่นานแฟนก็ทิ้ง เศร้ามากๆๆๆๆ แล้วก็คิดในใจว่า เป็นเพราะเราอ้วนเหรอ
จากคนที่เคยรัก ก็มาเลิกเพราะแค่อ้วนขึ้น??

จะมีผู้ชายที่ชอบผู้หญิงอวบๆ อ้วนๆ มั๊ย

ไม่เอา ไม่ลดเด็ดขาด ไม่อยากผอมแล้วคนมาจีบ ถ้าอ้วนอีกเดี๋ยวโดนทิ้งอีก
อยากเจอคนที่มาจีบทั้งที่อ้วนๆ นี่แหละ (จนตอนนี้ก้อไม่มี 5555)

เราก็เลยไม่สนใจที่จะลด ก็กินๆ ไปตามที่อยากกิน ไม่งดข้าวเย็น ไม่ออกกำลังอย่างที่เคยพยายามทำ
แต่ก็ไม่ได้กินเยอะเว่อร์ เพราะอยู่หอ เวลากินก็กินกันเป็นกลุ่ม
กินน้อยกว่าคนผอมๆ บางคนด้วยซ้ำ
ข้าวเช้าไม่ค่อยได้กิน แต่ไปหนักมื้อเย็นๆ ค่ำๆ เพราะมีให้เลือกซื้อเยอะ

แล้วทีนี้น้ำหนักมันก็ขึ้นเอาๆ ขึ้นไปจนถึง 75 กก. ก็เริ่มไม่ไหวแล้ว
ไปฝังเข็ม ก็ไม่ช่วย  ติดแม่เหล็กที่หู ก็ไม่ช่วยอีก
มีแต่จะเพิ่มมากขึ้น ก็เลยปล่อยเลยตามเลย เพราะเราคิดว่า เต็มที่คงไม่เกิน 80 หรอก
เพราะเราก็กินเท่าเดิม ไม่ได้กินเยอะอะไร

ปรากฏว่า วันเวลาผ่านไป ตอนนี้ 90 กก. แล้ว  T.T

แม่บ่นทุกวัน พุงใหญ่บ้างล่ะ ใส่เสื้อยาวๆ หน่อยสิบ้างล่ะ  อ้วนมากเลยรู้มั๊ยบ้างล่ะ บลาๆๆๆๆๆ
จนตอนนี้เราเครียดมาก  ถามว่าอยากผอมมั๊ย  ก็อยากนะ
แต่มันไม่ใช่สิ่งแรกที่คิดในหัวเวลาตื่นเช้า
รู้ตัวว่า ไม่มีวินัยในตัวเอง  ไม่กระตือรือร้น  ไม่รักสวย  ไม่ดูแลตัวเอง ฯลฯ
แต่มันอยากลดน้ำหนักแบบขึ้นๆ ลงๆ  คิดว่าเดี๋ยวค่อยลด  ยังไหวอยู่ เอาน่าไม่ถึง 100 หรอก ....
จนตอนนี้ มันไม่ไกลแล้ว ขาด 10 กก. เอง  T.T

เพื่อนเราบอกว่า พฤติกรรมเราประมาณประชดชีวิต(รัก)อ่ะ  ไม่รักตัวเองไปเลย (ซึ่งไม่ดีมากๆ)

ช่วงนี้เราเริ่มสังเกตุตัวเองในกระจก (ช้าไปไหมยะ)
มันอ้วนมากจริง  ลงพุง  เป็นผู้หญิงอ้วน แล้วก็ดูแก่มากกกก
แต่งตัวก็ไม่แต่ง เพราะหาไซส์ยาก  หน้าก็ไม่แต่งเพราะแต่งไปก็ไม่สวย  หน้าบวมๆ อ้วนๆ
เวลาเดินก็ย้าย อุ้ยอ้าย น่าเกลียดมากกก
เวลานั่งก็ค้ำพุง (แม่เรียก พุงนำนม  มันก็เรื่องจริง)
เวลามีคนทักว่าไปทำไรมา  มันขึ้นพรวดพราดแบบผิดหูผิดตา ไม่โกรธนะ แต่เซ็งมากกว่า

เลยอยากลดแล้ว  เพราะมันคงจะเป็นเรื่องแย่มากในสายตาคนอื่นอ่ะ
เจอ 10 คน ก็ทักหมด 10 คน (ยกเว้นเพือนสนิท) จนไม่อยากออกจากบ้าน ไม่อยากไปไหน กลัวเจอคนรู้จัก

แต่ลำพังตัวเอง  มันนิสัยเสียอ่ะ คอยจะคิดว่า อ้วนแล้วจะเป็นไร ฉันมีความสุขกับการกินของอร่อยๆ
ไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้ใครนี่หว่า ใครจะมาว่า (นอกจากคุณนายแม่ ที่บ่นทุกวันๆ ละ 3 เวลา -*- )

สรุป

รบกวนขอแรงกระตุ้นด้วยค่ะ  คำพูดจูงใจ เร้าใจ  สะกิดใจแรงๆ ว่าให้เราผอมเถอะ
ไม่เอาคำด่านะคะ อันนั้น มันจะพาลให้ต่อต้านอ่ะ (จขกท.เยอะเนอะ)
อยากรู้ว่า เวลาเห็นผู้หญิงอ้วนๆ ดูปล่อยตัวสุดๆ คุณรู้สึกยังไงกันบ้างคะ
ถ้าเป็นลูกหลาน เพื่อนสนิท คนที่คุณรักและหวังดี จะกระตุ้นยังไงให้เขาผอมลงคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  -/l\-

เพิ่มเติม

เชื่อมั๊ยคะ เราอ้วนขึ้นขนาดนี้ แต่เพื่อนที่สนิทๆ 2-3 คนกลับบอกว่าเราผอมลงหรือเปล่า
เวลาซื้ออะไรมากินก็ชวนกิน คะยั้นคะยอให้เรากินตลอด  เรียกกินจนเรารำคาญ
พอกินน้อยก็ถามว่าอิ่มเหรอ  พอไม่กินก็บอกเดี๋ยวเป็นลมนะ (แค่มื้อเดียวเนี่ยนะ)
แอบสงสัยว่าเพื่อนเราเป็นอะไร  หวังดีกันจัง .. เหอๆๆๆๆ

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ย. 54 14:26:14

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ย. 54 14:24:14

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ย. 54 14:20:39

จากคุณ : ซีอิ๊วขาวตราเด็กอ้วน
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 54 14:17:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com