Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

All My Head : รีวิวทรงผมในช่วง 3 ปีที่ผ่านมา + มาแชร์ All your head กัน ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่า สาวๆห้องแป้ง : )

แนะนำตัวก่อน จขกท. ชื่อ "กวาง" จ้า

พอดีไปเปิดเจอรูปเก่าของตัวเองเมื่อสมัยเข้ามหาลัยใหม่ๆ อิอิ
ก็นึกได้ว่า เอ๊อออ เราก็ทำผมมาเยอะเหมือนกันนี่เนอะ เอามารีวิว แชร์ประสบการณ์กับเพื่อนๆดีกว่า

เริ่มจากตอนจบ ม.หก ค่ะ ผมกวางเป็นผมยาวเลยล่ะ ประมาณกลางหลังได้
และผมก็เป็นผมหยักธรรมชาติค่ะ
(ช่างผมชอบถามว่าดัดที่ไหนเนี่ย?? แต่จริงๆไม่ได้ดัดค่ะ อิอิ ปลื้มนะ)

คราวนี้พอจะเข้ามหาลัย ก็อยากเปรี้ยวจ้าาา เลยไปหั่นซะ ตามแบบ พี่ก้อย รัชวิน -..-
(ท่านผู้อ่านอาจจะแอบนึกในใจ ยัยหนูนี่ไม่ดูเบ้าหน้าตัวเองเล้ยยย = =")

ก็นั่นล่ะค่ะ ไว้ทรงนี้เรื่อยมา จนหมดปีหนึ่งเทอมหนึ่ง
ก็เริ่มรู้สึกว่า เห้ยยยย เทอมสองแล้ว ต้องมีอะไรเก๋ๆแล้วหล่ะ
เลยได้โอกาสไปทำสีผมค่ะ สีแรกของหัว คือ "สีบลอนด์ ผสม สีเบจ"
ปรากฏว่าสีติดดีมาก (ทั้งที่หลายคนทำครั้งแรกจะไม่ค่อยติด แต่ของกวางติดชัดมาก ตรงสีเป๊ะ)
เป็นการทำที่ร้านค่ะ แล้วก็แอบจำวิธีของช่างมา
จากนั้น ครั้งที่ 3 4 5 ... ก็เริ่มซื้ออุปกรณ์มาทำเองไม่ง้อช่างละ อิอิ

สรุปปีนั้น ได้หัวไปหลายสีอยู่เหมือนกัน~
จนเมื่อปีที่ผ่านมา ช่วงที่เริ่มแฟชั่นวินเทจ ก็ได้รู้จักกับการ "ม้วนแกนไฟฟ้า" ค่ะ
เราก็เริ่มกลับมาทำร้ายผมอีกครั้งด้วยการม้วนลอนไปเรียนเกือบทุกวัน - -"
และยังคงมีการทำสีอยู่เป็นระยะๆ~ ตอนนั้นผมก็เริ่มแย่แล้วค่ะ แต่ก็คิดว่า เอาน่า ยังไหว เอาอยู่!
จนกระทั่งเริ่มขี้เกียจม้วนค่ะ ก็เลยคิดว่า "อยากดัด"
เลยลงทุนไปดัดน้ำยามา ปรากฏว่า....คุณพระ เอาไม่อยู่แล้วววว ผมแตก..ปลาย มากๆ ^^"
สรุปคือ ผมเสียจากการดัดอย่างแรงค่ะ ลอนธรรมชาติที่เคยมีหายหมด

ตอนนี้ผ่านมาได้ 5 เดือนหลังจากดัด บำรุงผมให้ดีขึ้นมาหน่อย
ทำสีอีกแล้วค่ะ รอบนี้เป็น แดงประกายม่วง อื้อออหืออออ~ สีได้ใจกวางมากค่ะ :P
แต่อยู่กันได้แค่ 2 อาทิตย์ สีแดงก็จากกวางไป เหมือนไหลไปกับน้องน้ำเลย~

พล่ามมาซะยาว
จริงๆก็แค่จะเอาภาพประกอบมาให้ชมเท่านั้นเองจ้า
ก็เป็นทรงผมทั้งหมดของกวางเนอะ ใครมีหลายทรง หลายสีแบบเรา เอามาแชร์กันได้นะคะ

อยากเห็น All your head ของสาวๆทุกคนเลยจ้า

xoxo
เจอกันใหม่ค่ะ : )

ปล.ติชม สอบถามเกี่ยวกับเรื่องที่สงสัยได้เลยนะคะ มาตอบแน่นอนค่า~

จากคุณ : ลูกกวางเรนเดียร์
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 54 15:16:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com