Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~o~[CR] Review ผลิตภัณฑ์บำรุงเนื้อตัวตั้งแต่หัวแต่จรดเท้าค่ะ *:) ~o~ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่าา .. พี่ๆ เพื่อนๆ สาวๆ ห้องแป้งทุกคน ^^
ช่วงนี้ทุกคนคงวุ่นๆ กับเรื่องน้ำท่วม ไม่ว่าจะเป็นการติดตามข่าวสาร หรือว่าได้รับผลกระทบเป็นผู้ประสบภัยไปแล้ว .. ยังไงก็ขอให้ทุกคนอย่าเครียด แล้วก็สู้ๆ นะคะ

ถือโอกาสที่ช่วงนี้มหาลัยหยุดให้เนื่องจากน้ำท่วมจนถึงวันที่ 21 วันนี้แพรเลยจะมารีวิวผลิตภัณฑ์ต่างๆ ที่ใช้อยู่ ณ ตอนนี้ให้ชมกัน เผื่อจะเป็นประโยชน์บ้างค่ะ
ส่วนเมกอัพเก็บไว้คราวหน้าละกัน ตอนนี้ลี้ภัยมาอยู่พัทยา คงอยู่ยาวจนกว่ามหาลัยจะเปิดเลยล่ะ ^^

มาเริ่มกันเลยดีกว่าเนอะคะ ...

ให้ข้อมูลก่อนดีกว่า ..
ตอนนี้แพรอายุ 21 ค่ะ .. ผิวผสม .. จะมันก็แค่ตรง T-Zone ..
ปกติหน้าจะไม่ค่อยแพ้อะไร จะแพ้แต่เฉพาะตรงริมฝีปาก .. แต่ตอนนี้ก็ได้เจอแล้ว ผลิตภัณฑ์ที่ทำให้หน้าแพรแพ้ได้ T__T ไว้เดี๋ยวเล่าให้ฟังค่ะ :)

อย่างแรกมาเริ่มที่ผิวหน้ากันก่อนดีกว่า ...
ขั้นตอนแรกในการทำความสะอาดผิวหน้าก็คือการล้างหน้า ..
โฟมล้างหน้าที่แพรใช้อยู่เป็นประจำก็จะเป็นตัวนี้ค่ะ
Eucerin White Solution Oil-control Gentle Cleansing Foam
เหมาะสำหรับผิวผสมจนถึงผิวมัน ...

ราคาแพรซื้อมา 780 บาท ...

ล้างแล้วรู้สึกสะอาดดีนะคะ ไม่มีฟอง อาจจะไม่เหมาะกับคนหน้าแห้งเท่าไหร่ แพรใช้มาหลายอันแล้วล่ะค่ะ เรื่องความขาวไม่ได้รู้สึกว่าช่วยอะไรเท่าไหร่ แต่ชอบตรงที่ไม่แพ้ แล้วก็สะอาดดี ไม่มีแอลกอฮอล์ :)

คะแนน: 9/10 ละกันค่ะ ... ชอบตรงที่ถูกกับหน้า ราคาไม่แพงแล้วก็อ่อนโยน เหมาะกับผิวแพ้ง่าย หักตรงไหนไม่รู้ เผื่อไว้ก่อน เพราะว่าถ้ามีตัวที่ใช้แล้วรู้สึกดีกว่าก็อาจจะลองเปลี่ยนดู ^^"

จากคุณ : +~%Chocolate Republic%~+
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 54 15:12:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com