Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยฟันธงให้ทีว่าตกลงAfter-sunใช้ตอนไหนกันแน่+ใช้บ่อยแค่ไหนคะ +ใช้เจลว่านหางจระเข้เป็นafter-sunได้ไหมคะ ติดต่อทีมงาน

ใช้หลังโดนแดด โดนเมื่อไหร่ใช้เมื่อนั้น (3 คน)
  ใช้ก่อนอาบน้ำแล้วถูสบู่ล้างออกในวันที่โดนแดดเผา (0 คน)
  ใช้ก่อนอาบน้ำแล้วถูสบู่ล้างออกทุกครั้งต่อเนื่องหลายวันจนกว่าจะผิวหายไหม้ (0 คน)
  ใช้หลังอาบน้ำในวันที่โดนแดดเผา (2 คน)
  ใช้หลังอาบน้ำเรื่อยๆจนกว่าผิวจะหายไหม้ (2 คน)

42.86%
  ใช้หลังโดนแดด โดนเมื่อไหร่ใช้เมื่อนั้น (3 คน)
 0.00%
  ใช้ก่อนอาบน้ำแล้วถูสบู่ล้างออกในวันที่โดนแดดเผา (0 คน)
 0.00%
  ใช้ก่อนอาบน้ำแล้วถูสบู่ล้างออกทุกครั้งต่อเนื่องหลายวันจนกว่าจะผิวหายไหม้ (0 คน)
 28.57%
  ใช้หลังอาบน้ำในวันที่โดนแดดเผา (2 คน)
 28.57%
  ใช้หลังอาบน้ำเรื่อยๆจนกว่าผิวจะหายไหม้ (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 7 คน

ช่วยโหวตกันหน่อยค่ะ ลองเซิร์ชดูแล้ว ได้หลากหลายคำตอบมาก ไม่รู้จะเชื่อใครดี
เลยอยากให้ช่วยโหวตกันหน่อยค่ะ

แล้วก็อีกคำถามคือ เจลว่านหางจระเข้ขององค์การเภสัชกรรม ใช้เป็นAfter-sunได้ไหมคะ คือตอนนี้เพิ่งซื้อใช้ ใช้ของวัตสันอยู่ เวลาทาแล้วสบายตัวมาก มันเย็นๆเพราะว่ามีเมนทอล
แต่วัตสันราคาก็หลัก100 แอบแพง เห็นว่าขององค์การฯไม่ถึง100 เลยอยากจะลองน่ะค่ะ
ไม่ทราบว่าใช้แทนกันได้หรือเปล่า หรือควรลงทุนกับAfter-sunไปเลย แนะนำยี่ห้อด้วยค่ะ
เพราะปกติเป็นคนทากันแดดอยู่แล้ว แต่แดดจัดๆก็คงเอาไม่อยู่ ต้องหาตัวห้องกันเพิ่ม ขอบคุณมากค่ะ ^^

จากคุณ : แก้วกุ
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 54 16:28:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com